Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Cách đây 5 năm, xxx nhà mình tuyên bố 2020 Thủ Thêm sẽ thành khu Trung tâm hành chính mới, hiện đại...
bây chừ 2010 rồi, mà nhìn qua bên kia sông thấy lố nhố nhà phố, biệt thự ven sông....
Tương lai nào cho Thủ Thiêm đây các bác?

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
sonnguyen nói:
Cách đây 5 năm, xxx nhà mình tuyên bố 2020 Thủ Thêm sẽ thành khu Trung tâm hành chính mới, hiện đại...
bây chừ 2010 rồi, mà nhìn qua bên kia sông thấy lố nhố nhà phố, biệt thự ven sông....

Singapore hỏi Ngọc Hoàng: Bao giờ tụi con đuợc như Nhật Bổn bây giờ?
Ngọc Hoàng: 20 năm nữa.

Thái Lan hỏi Ngọc Hoàng: Bao giờ tụi con đuợc như Singapore bây giờ?
Ngọc Hoàng: 30 năm nữa.

VN hỏi Ngọc Hoàng: Bao giờ tụi con đuợc như Thái Lan bây giờ?
Ngọc Hoàng: khoảng vài... cây số nữa.
- Ủa sao lại bằng khoảng cách mà không phải thời gian?
- Vì 5 năm đi đuợc 1 buớc mà...

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Em có người bạn bảo rằng nếu như đời anh em mình bây giờ Q1 với Đồng Khởi, Nguyễn Huệ ...là trung tâm thành phố, đơn giản vì từ bé mình đã nghĩ thế rồi. Thì đời bọn F1 nhà em quận 7 sẽ giành vị trí này với mớ cao ốc, siêu thị đồng bộ đang mọc lên khá nhanh quanh PMH và với bọn nó bây giờ thì PMH mới là nhất chứ Q1 chả nghĩa lý gì.
Khu Thủ Thiêm chắc phải đến tương lai đời F2 của em mới chiếm vị trí ấy của Q7 được, nghĩa là khoảng 30 năm nữa.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
vể cơ bản hạ tầng phải hoàn thiện trước , thủ thiêm đang trong giai đoạn làm hạ tầng , nhưng do các XXX đầu ngắn đến háng nên quy hoạch lung tung, cơ cấu dân số lộn xộn , đã là trung tâm thì tuyệt nhiên phải đuổi dân lấy đất ( chính sách tung của ) , đuổi bằng cách nào cho hợp lý thì em ko có ý kiến chứ đằng này đuổi dân mà dân ko đi thì đất cứ vụn ra , manh mún , con đường Lương Định Của bao giờ mới mở xong nếu cứ tình trạng tranh chấp giữa XXX và dân , em thấy nhanh nhất là dẹp , di dời ba son lấy quỹ đất xây trung tâm tài chính , sữa lại toàn bộ đường nguyễn hữu cảnh , làm thêm 12 cây cầu nối qua thủ thiêm , nhiệm vụ này sẽ được hoàn thành trong vòng .......30 năm nữa , okie chưa các đồng chí ????

Hạng B2
15/4/07
107
1
18
sonnguyen nói:

Chỉ hi vọng đến 2020 đền bù giải tỏa xong, còn xây dựng thì chắc 2050.

Hạng D
11/5/09
1.048
3.008
143
Em thì em nghĩ, đường hầm Thủ thiêm xong sẽ là một cú thích cho Q2. Vừa rồi XXX mới tăng giá đền bù, đuổi được một mớ khá nhiều ra khỏi Thủ Thiêm rồi, chắc khoản 2-3 năm nữa Thủ Thiêm sẽ khởi động. !0 nữa là khác hoàn toàn.

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Đứng bên này nhìn qua bên kia, những vị trí được qui hoạch thành công viên cảnh quan và cao ốc bây giò thành khu biệt thự....
Khu trung tâm hành chính mà toàn biệt thư là sao???

Status
Không mở trả lời sau này.