Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
inside man nói:
Mobiado nói:
Bước đầu tiên để hình thành nên Thủ Thiêm trong tương lai là ctr đường hầm Thủ Thiêm,dự án đc duyệt năm 1997 đến 2010 mới hoàn thành. Mất đến 13 năm để làm 1 bước nhỏ trong kế hoạch lớn. Thủ Thiêm muốn hình thành nhanh hay chậm ko hẳn phụ thuộc vào quy hoạch,kinh phí...mà phụ thuộc vào tư duy của thế hệ lãnh đạo (có mấy cái lô cốt bé tí mà để kéo dài 2-3 năm trời). Khi nào xuất hiện một lớp lãnh đạo kế cận có tầm nhìn và dám nghĩ dám làm...thì mọi việc mới nhanh đc. E nghĩ chắc phải cần 30 năm nữa để xuất hiện một lớp lãnh đạo mới. Tương lai gần thì Thủ Thiêm vẫn chỉ là vùng đất nóng để các bác đầu tư và hồi hợp chờ thời vì chẳng ai biết chính xác khi nào nó mới hình thành.
Em tin là những người bị gái nó lừa như bác sẽ có tầm nhìn và dám nghĩ dám làm để đẩy nhanh việc hình thành KĐT mới Thủ Thiêm.

30 năm nữa thì có 1 lớp lãnh đạo mới là đương nhiên rồi ( Vì lớp hiện tại đã chào tạm biệt ...) em chỉ lo lớp mới không biết có làm được gì hay hơn không?

Ai cũng từng có lúc sai lầm,Bác ko nên đem chuyện sai lầm của e ra để bêu xấu trước người khác như thế! Nếu bác quan tâm đến vấn đề của bác chủ thớt thì cứ đưa ra ý kiến chứ đừng nên nói chuyện cá nhân làm gì.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
sgb345 nói:
TYOT nói:
inside man nói:
Mobiado nói:
Bước đầu tiên để hình thành nên Thủ Thiêm trong tương lai là ctr đường hầm Thủ Thiêm,dự án đc duyệt năm 1997 đến 2010 mới hoàn thành. Mất đến 13 năm để làm 1 bước nhỏ trong kế hoạch lớn. Thủ Thiêm muốn hình thành nhanh hay chậm ko hẳn phụ thuộc vào quy hoạch,kinh phí...mà phụ thuộc vào tư duy của thế hệ lãnh đạo (có mấy cái lô cốt bé tí mà để kéo dài 2-3 năm trời). Khi nào xuất hiện một lớp lãnh đạo kế cận có tầm nhìn và dám nghĩ dám làm...thì mọi việc mới nhanh đc. E nghĩ chắc phải cần 30 năm nữa để xuất hiện một lớp lãnh đạo mới. Tương lai gần thì Thủ Thiêm vẫn chỉ là vùng đất nóng để các bác đầu tư và hồi hợp chờ thời vì chẳng ai biết chính xác khi nào nó mới hình thành.
Em tin là những người bị gái nó lừa như bác sẽ có tầm nhìn và dám nghĩ dám làm để đẩy nhanh việc hình thành KĐT mới Thủ Thiêm.

30 năm nữa thì có 1 lớp lãnh đạo mới là đương nhiên rồi ( Vì lớp hiện tại đã chào tạm biệt ...) em chỉ lo lớp mới không biết có làm được gì hay hơn không?

Chỉ nhìn cái bọn 9X là thấy buồn rồi. 30 năm nữa là đúng thời lũ này vào tuổi trung niên, nghĩa là đúng tuổi của chúng lên làm sếp. Không trông mong gì nếu không bắt đầu ngay bây giờ.
Đến lúc đó các 9X của chúng ta đang è cổ ra trả nợ cho những Vinashin, xe lửa cao tốc, v.v... mà các 5x, 6x của chúng đã nhắm mắt vay.
Chúng lấy đâu ra tiền nữa mà làm mới hả các bác?

Xét về nhiều mặt thì VN và TQ tương đồng nhau,con người và chế độ thậm chí mức độ ăn chia tham nhũng của các xxx e nghĩ cũng ko khác là mấy,TQ thành lập nước năm 1949 và mất đến 60 năm để có đc Thượng Hải như hôm nay. Nếu ko có gì đột biến thì e nghĩ 2040 hoặc lâu hơn thế nữa Thủ Thiêm mới có đc diện mạo như Phố Đông Thượng Hải bây giờ (Phố Đông bắt đầu hình thành ý tưởng từ năm 1990,đến nay là 20 năm,thời gian dài hơn 1/3 so với tiến độ hầm Thủ Thiêm).

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Vậy có nghĩa là tương lai của Thủ Thiêm phụ thuộc vào thế hệ 9x, có nghĩa là phải đầu tư cho Giáo dục, may ra các KĐT của VN mới có tầm vóc với các nước đang phát triển trong khu vực:)

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Dường như người VN ở các đô thị có hội chứng ngại qua sông. Ở HN cũng không dám vượt sông Hồng, SG thì không dám vượt sông SG. Sức ì của ý nghĩ này cũng có ảnh hưởng lớn tới Thủ Thiêm/Gia Lâm/Bắc Thăng Long.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
PMH, Nhà Bè cũng phải qua mấy cái cầu đó bác.
Em thấy 2 cty Khang An, Khang Điền có quỹ đất khá lớn ở Q9,Q2 và họ cũng đang đầu tư thêm. Ít ra thì ở tầm nhìn 5 năm nữa, lợi nhuận từ đầu tư ở Q9, Q2 sẽ cao hơn PMH, Nhà Bè.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Đầu tư Q.9 có mỗi 1 cái tội là phần lớn dự án không có sổ đỏ, có sổ như Nam Long, Kiến Á thì vừa đắt vừa hạ tầng tồi tệ ...

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
tuando nói:
Đầu tư Q.9 có mỗi 1 cái tội là phần lớn dự án không có sổ đỏ, có sổ như Nam Long, Kiến Á thì vừa đắt vừa hạ tầng tồi tệ ...
Kiến Á, Nam Long giá 11-14tr, đâu có mắc lắm đâu bác?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
@sonnguyen: giá đó là lô biệt thự, còn nhà phố mắc hơn bác ơi.

Biệt thự 3tỷ/nền trở lên, liên kế cỡ 1,6-2tỷ nền. Nhiêu đó tiền thì lại mắc so với khu xa như Q.9.

Status
Không mở trả lời sau này.