Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
Mấy hôm nay em lãnh nhiệm vụ đi mua nhà cho mấy người bà con, tổng tiền chỉ có 1 tỷ nhưng lại yêu cầu có nhà tạm tạm và không quá xa thành phố, người già nên em khuyên là không nên ở chung cư. Sau 1 hồi lọ mọ tìm tòi thì em múc được 1 mảnh đất dự án 6x20 (60m thổ cư, muốn lên thêm thì cứ 600K/m2) sổ hồng riêng, giá 640 triệu, đường 7m nhựa, vị trí ở ngay chân cầu Phú Long (mới) bên hướng Thuận An-Lái Thiêu, tính khoảng cách về nhà thờ Đức Bà là 16km, chạy qua cầu đi thêm 4km là tới ngã tư Ga. Công nhận là kèo thơm và em sướng âm ỉ từ hôm qua tới giờ.

Đến đây thì cũng chẳng có gì đặc sắc, thể nào các bác cũng chửi em làm tốn thời gian các bác. Cái em muốn kể là tốc độ làm giấy và bán hàng của "chủ dự án", cách làm của bạn này cũ xì, cũng mua gom đất nông nghiệp, xin lên thổ cư 1 phần rồi tách thửa nhỏ rồi cho anh em bà con, vợ chồng nhân viên đứng tên sau đó rao bán. Tính em cẩn thận lại là mua giùm nên đến công ty xem giấy tờ pháp lý

Ngày 9/7/2011 là hợp đồng công chứng chuyển nhượng giữa chủ đất cũ và "chủ dự án"
Ngày 15/8/2011 ra sổ hồng tên chủ dự án
Ngày xx/8/2011 cập nhật lại sổ với thông tin đất thổ cư mới
Ngày 10/9/2011 tách sổ với gần 30 sổ con, toàn bộ các sổ em xem đều ký ngày 10/9 với tên chủ là con em bà con của chủ dự án.

Ngày 17/9 thì công chứng chuyển nhượng chuyển tên ra tên bà con của em, đây là sổ thứ 21 đã chuyển, còn 9 sổ nữa nhưng đã có 3 sổ làm hợp đặt cọc. Tại hiện trường thì vẫn đang san lấp mặt bằng 1 phần, phần đã hoàn thành thì đang có 3 nhà đang đổ móng, 1 nhà đã xây xong phần thô, khu này thì nghe sale nói là chủ dự án bán trước khu của em 1 tháng

Nếu em mà không tận mắt xem thì đúng là em không tin nổi tốc độ ra hàng của bạn này

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/7/11
150
2
0
Nghe bác nói "thơm" nên em động lòng tham :D. Bác vui lòng cho em xin tí ảnh của em nó được ko ạ. Cảm ơn bác :p

Hạng B2
1/5/10
330
480
78
42
Nếu tính khoảng cách thì đúng là gần thật, nhưng em không biết là từ đó về trung tâm giao thông hiẹn nay ntn?
Chứ gần mà giao thông ùn tắc em cũng ngại, vì ở tầm tiền này em có thể nhờ Bác chỉ chỗ và mua để dành cho F1 nhà em!

Hạng B2
8/9/11
200
0
0
46
Khu này ở mát mẻ và dễ chịu. Bác chủ thớt kiếm cũng hay đó.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
fan audi nói:
Nếu tính khoảng cách thì đúng là gần thật, nhưng em không biết là từ đó về trung tâm giao thông hiẹn nay ntn?
Chứ gần mà giao thông ùn tắc em cũng ngại, vì ở tầm tiền này em có thể nhờ Bác chỉ chỗ và mua để dành cho F1 nhà em!
Ở VN nói chung thì làm gì có khái niệm giao thông thuận lợi bác ? Hehehe, em tính là nếu cầu Phú Long và đường Tân Sơn Nhất-Bình Lợi xong trong 2012 thì từ đây đi các quận Phú Nhuận, Bình Thạnh, 12, Gò Vấp (tính đến UBND) chắc chỉ trong khoảng 30p-45p, nếu đường song hành Hà Huy Giáp cũng xong trong 2013 thì càng thuận lợi vì có tới 2 tuyến đường rộng 60m chạy về hướng trung tâm SG.

Hạng B2
1/5/10
330
480
78
42
koonjang nói:
fan audi nói:
Ở VN nói chung thì làm gì có khái niệm giao thông thuận lợi bác ? Hehehe, em tính là nếu <span style=""color: #ff0000;"">cầu Phú Long và đường Tân Sơn Nhất-Bình Lợi xong trong 2012</span> -----><span style=""color: #0000ff;"">Đến bao giờ em tự hỏi đến bao giờ....</span>

Dù sao em thấy chỗ này cũng ổn vì cũng gần Q12, chứ tầm này mà kiếm ở Q12 cũng khó

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
@ fan audi: 2 công trình trên sắp xong rồi, cầu PL mới đã hợp long, đang làm đường dẫn, còn đường TSN-BL đã xong 80%. Đường song hành HHG thì đang tiến hành bồi thường, cái này chua nên em không dám cho mốc thời gian hoàn thành.

Cả 3 công trình trên đều là các dự án quốc gia nên em không nghĩ là trễ lâu

12/10/07
2.603
10.462
113
Nhanh thật! Tay chủ dự ớn này chắc quen lớn. Mà giá như thế thì quá hợp lý với những ai ít tiền. Bác koonjang chắc là thổ công vùng này nên mò ra nhiều kèo thơm quá.

Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
Nghe bác JangDongGun nói nge sướng lỗ tai quá, thổ địa Q12 đi kím đất có khác.

Tập Lái
6/1/11
26
4
8
upanh.com
Bác Koonjang là thổ công của quận 12, giá này em thấy rất ngon. Thế mạn bên kia cầu Phú Long mới thì khoảng bao nhiêu vậy bác. Em có lô gần 60m muốn bán mà chưa biết định giá bao nhiêu. Em cũng thong thả chờ thông xe và đường song hành, nhưng nghe chừng còn lâu lắm, 2.500 tỷ bọn IDICO kiếm đâu ra mà làm

Status
Không mở trả lời sau này.