Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
ktgroup nói:
Bác Koonjang là thổ công của quận 12, giá này em thấy rất ngon. Thế mạn bên kia cầu Phú Long mới thì khoảng bao nhiêu vậy bác. Em có lô gần 60m muốn bán mà chưa biết định giá bao nhiêu. Em cũng thong thả chờ thông xe và đường song hành, nhưng nghe chừng còn lâu lắm, 2.500 tỷ bọn IDICO kiếm đâu ra mà làm
Bên này cầu Phú Long thuộc phường Thạnh Xuân hoặc Thạnh Lộc khoảng 7-8 triệu m2. Con đường song hành đúng là còn lâu do cần vốn khủng quá

Tập Lái
6/1/11
26
4
8
upanh.com
Hôm trước em có xuống tham khảo, thấy giá cũng khác nhau lắm ạ. Có lô 4x23 giá 780tr, có lô 3,5x18 giá 550, có lô lại 4x26 giá chỉ 620 nên em cũng rất phân vân.
Còn vấn đề quy hoạch cũng không biết thế nào. Cùng 1 con đường bê tông 7m mà chỗ thì đã có số hẻm, ra bìa, chỗ thì chưa có. Không biết cụ thể là thế nào. Lô đất em chỗ chùa quan âm đi vào rẽ phải, bác là thổ địa vùng này chắc nắm rõ, tư vấn cho em đẩy đi cho vô ngân hàng khéo còn hơn để đó.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
ktgroup nói:
Hôm trước em có xuống tham khảo, thấy giá cũng khác nhau lắm ạ. Có lô 4x23 giá 780tr, có lô 3,5x18 giá 550, có lô lại 4x26 giá chỉ 620 nên em cũng rất phân vân.
Còn vấn đề quy hoạch cũng không biết thế nào. Cùng 1 con đường bê tông 7m mà chỗ thì đã có số hẻm, ra bìa, chỗ thì chưa có. Không biết cụ thể là thế nào. Lô đất em chỗ chùa quan âm đi vào rẽ phải, bác là thổ địa vùng này chắc nắm rõ, tư vấn cho em đẩy đi cho vô ngân hàng khéo còn hơn để đó.
Bây giờ mua đất ỏ Thạnh Lộc (bên phải đường HHG từ hướng ngã tư Ga lên) thì phải chú ý lộ giới con đường HHG song hành, con đường này rộng 40m và thêm 75m mỗi bên dành cho chủ đầu tư nên sẽ tạo thành 1 vết cắt 190m vạt ngang, ngoài ra còn thêm các thửa đất mà chủ đầu tư xin thêm cũng ở khu này nên em e ngại là tình trạng quy hoạch treo sẽ kéo dài ở khu này.

Bác xem kỹ lại quy hoạch thì sẽ đẩy nhanh thôi

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
- Đúng là tốc độ ra giấy cực nhanh. Ước gì làm cho dân cũng nhanh như thế.
- Bình Dương còn cho chuyển mục đích sử dụng đất 1 phần thửa đất, TP.HCM bắt chuyển mục đích sử dụng nguyên thửa.

Tập Lái
6/1/11
26
4
8
upanh.com
Cảm ơn bác Kool :)
Về làm giấy tờ thì em nhớ đợt làm ở Hà Nội, bọn phòng TNMT nó làm sai đủ thứ, đến số HK nó cũng sai, tên ông thành tên bà, em làm 1 cái sổ mà sai đến 4 lần. Đó là đã màu mè cho bọn nó, nó vào tận kho để tìm và sửa rồi đó.
Nói chung, thủ tục nhà nước mà quen biết thì nhanh lắm, 15 ngày là xong

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
ktgroup nói:
del

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/1/11
26
4
8
upanh.com
À, em hỏi bác chủ thớt, muốn lên đất thổ cư cả 600k/m2, tức chỉ thêm có gần 40 chai, tức 680tr/120m sao bọn nó không làm luôn bán cho được giá, tính ra khoảng 5.5tr/m2 nhỉ.
Liệu có lên thổ cư được không vậy, không lên được thì giá cũng chát đấy.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
ktgroup nói:
À, em hỏi bác chủ thớt, muốn lên đất thổ cư cả 600k/m2, tức chỉ thêm có gần 40 chai, tức 680tr/120m sao bọn nó không làm luôn bán cho được giá, tính ra khoảng 5.5tr/m2 nhỉ.
Liệu có lên thổ cư được không vậy, không lên được thì giá cũng chát đấy.
Biên độ lợi nhuận của bọn này chắc không cao nên tiết kiệm khoản nào hay khoản đó. Vả lại nếu lên hết thổ cư toàn bộ dự án ban đầu thì cũng phải đầu tư 1 khoản đáng kể.

Status
Không mở trả lời sau này.