Hạng D
24/2/20
4.961
8.463
113
37
Bên em nó lẹ lắm, Cãnh sát sẽ chở mình đi vào lối Urgent (Emergency) và lấy chích đầu ngón tay lấy máu và chỉ trong 5 phút có kết quả thử nghiệm. Có hoá đơn và người thử nghiệm trả tiền (nếu có bảo hiểm y tế thì bảo hiểm trã lại)..Cái gì chứ hốt tiền thì Tây làm lẹ hơn VN :):):), nhưng đúng quy trình nha
Bác cứ đọc báo vụ nữ sinh ở bình thuận là hiểu.
Đúng là đời chuyện quái gì cũng có thể xảy ra.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B1
7/6/18
64
61
18
25
Dạo này đọc báo toàn lĩnh vực của ngành khác mà toàn Bộ CA đề xuất. Các Bộ chuyên môn như Bộ Y tế, Bộ GTVT ở đâu rồi... hix

• Like
Hạng F
29/10/16
12.106
25.031
113
Pháp
Bác cứ đọc báo vụ nữ sinh ở bình thuận là hiểu.
Đúng là đời chuyện quái gì cũng có thể xảy ra.
Bác dẩn link xem, em không biết vụ đó.

Khi tài xế bị dính cồn :
A-để xác định (2 hay 3 lần thổi) Cảnh sát họ sẽ đi thẵng đến bệnh viện,kiểm tra lần cuối. xe để tại chổ hay người khác cầm lái về (hay có thể gọi người thân ra lấy xe)
B-Nếu bị thì sẽ mời về nằm với muổi, tuỳ độ cồn có thể giam từ 6H-24H
C-Trước khi thả ra , họ thử thêm một lần nửa
D-Gửi giấy về nhà đóng phạt ...

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.961
8.463
113
37
Bác dẩn link xem, em không biết vụ đó.

Khi tài xế bị dính cồn :
A-để xác định (2 hay 3 lần thổi) Cảnh sát họ sẽ đi thẵng đến bệnh viện,kiểm tra lần cuối. xe để tại chổ hay người khác cầm lái về (hay có thể gọi người thân ra lấy xe)
B-Nếu bị thì sẽ mời về nằm với muổi, tuỳ độ cồn có thể giam từ 6H-24H
C-Trước khi thả ra , họ thử thêm một lần nửa
D-Gửi giấy về nhà đóng phạt ...
Bác cứ search google vì câu chuyện khá dài , chỉ có cái em ám ảnh là cô bé học lớp 12 trên đường đi nhận bằng tốt nghiệp bị tông chết xét nghiệm ở bệnh viện thì lại có cồn trong máu.

• Like
Hạng B2
14/12/15
261
226
43
Bác cứ search google vì câu chuyện khá dài , chỉ có cái em ám ảnh là cô bé học lớp 12 trên đường đi nhận bằng tốt nghiệp bị tông chết xét nghiệm ở bệnh viện thì lại có cồn trong máu.
Không những có cồn mà cồn ở mức cao, ngang với 1 người uống 1 thùng bia. Vậy mà thằng bác sỹ đó nó ký xác nhận cho được.

Hạng F
29/10/16
12.106
25.031
113
Pháp

Em đang đọc, có phải bài nầy không ?

Em thấy vài điểm mà hình như không trung thực
Xe rẽ vào ngân hàng -> quẹo phải, không phải là ưu tiên, xe 2B giử lane phải thì họ đi thẵng sao lại
" đang có xu hướng vượt lên bên phải ôtô."
Người đã chết, còn khám nghiệm gì về máu, trong khi người gây tai nạn là 4B, sao không xét nghiệm người sống mà lại xét nghiệm kẻ chết
" xét nghiệm nồng độ cồn trong máu của nữ sinh "
245 triệu đồng là quá ít,

em đặt giả thuyết ... để chia sẽ chứ không phải là cãi nhau, mong các bác bỏ qua nếu có gì sai thì nhắc em.
Giả thuyết là , không phải em nữ sinh mà là một du khách ...nước ngoài thì em nghĩ là tình tiết sẽ khác ngay. Vậy khi có tai nạn thì thế nào (chỉ khác là người bị nạn là người nước ngoài).