Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
QC do Bộ GTVT ban hành nhé. Bộ đã có vb trả lời, search trên mạng là có. Bác thật nguy hiểm :D:D
Thì sao bác ? Cơ bản là TT thì không thể phủ định QC, giống Nghị Định không thể phủ định Luật....
Nên bọn nó dùng từ TT để "hướng dẫn" thực hiện QC... nhưng cái "hướng dẫn" này không được phép phủ định QC nhé.... Chỉ được "hướng dẫn" những chỗ QC "tối nghĩa" hoặc không rõ nghĩa thôi...

Giống như cái Nghị Định của bên BCA cấm sở hữu nhiều xe máy đó, cái đó vi phạm "hiến pháp" nên bị Bộ Tư Pháp thổi còi...

Do Bộ Tư Pháp mình "hiền" quá thôi, không thì mấy cái TT ND trái luật hà rầm bị thổi còi hết...

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng D
18/2/10
3.282
3.148
113
QC do Bộ GTVT ban hành nhé. Bộ đã có vb trả lời, search trên mạng là có. Bác thật nguy hiểm :D:D
QC thuộc loại văn bản gốc, QC mới định nghĩa cái này cái khác. Những TT gì đó buộc phải theo cái QC này đó! Không có định nghĩa thì từ ngữ trong TT nó vô nghĩa!

Hạng B2
16/5/16
134
80
28
Thì sao bác ? Cơ bản là TT thì không thể phủ định QC, giống Nghị Định không thể phủ định Luật....
Nên bọn nó dùng từ TT để "hướng dẫn" thực hiện QC... nhưng cái "hướng dẫn" này không được phép phủ định QC nhé.... Chỉ được "hướng dẫn" những chỗ QC "tối nghĩa" hoặc không rõ nghĩa thôi...

Giống như cái Nghị Định của bên BCA cấm sở hữu nhiều xe máy đó, cái đó vi phạm "hiến pháp" nên bị Bộ Tư Pháp thổi còi...

Do Bộ Tư Pháp mình "hiền" quá thôi, không thì mấy cái TT ND trái luật hà rầm bị thổi còi hết...
Vậy theo bác là bác vẫn dựa theo QC mà đi qua KDC đúng ko?:D:D:D

• Like
Reactions: copycon
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Vậy theo bác là bác vẫn dựa theo QC mà đi qua KDC đúng ko?:D:D:D
Yes bác, trừ chỗ nào thành phố hay thị xã thì ko cần cắm nhắc lại ! Nhưng qua giao lộ thì giao lộ phải có bảng báo giao lộ / giao 2 đường

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Đúng rồi... nên vậy chứ k dễ hoang mang lắm map thì báo cho 80 mà thiên hạ ai cũng bò... mình cũng chả dám chạy

Hạng C
15/6/17
867
919
93
Yes bác, trừ chỗ nào thành phố hay thị xã thì ko cần cắm nhắc lại ! Nhưng qua giao lộ thì giao lộ phải có bảng báo giao lộ / giao 2 đường
Em góp ý. Có phải Bác nói Thành phố hoặc Thị xã mặc định nó là KHU DÂN CƯ . nên không cần biển nhắc lại. chỉ cần gắn vị trí bắt đầu báo vào Thị xã, Hoặc Thành phố đúng không.
Vậy thì Khu Dân Cư lúc này chỉ có nghĩa về khu vực , quy hoạch, địa lí thôi.
còn lưu thông thì phải có biển khu dân cư. .
Chứ không phải nhìn 2 bên đường nhà san sát nhau. thì cho là khu dân cư. và tốc độ quy định theo tt91.
Như trên quê mình. mag tiếng là Thị xã. mà vài tuyến đường thuộc thị xã, nhưng chưa đô thị hóa. nên không thể cắm biển khu dân cư. . mà lúc này chỉ được cắm biển hạn chế tốc độ VD: đường 2 chiều (50km).. nhưng trên giấy tờ nó vẫn là khu dân cư.

Hạng C
15/6/17
867
919
93
Đúng rồi... nên vậy chứ k dễ hoang mang lắm map thì báo cho 80 mà thiên hạ ai cũng bò... mình cũng chả dám chạy
Map ở việt nam chỉ giúp Tạm Định hướng đi thôi. chứ còn theo nó có ngày......

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em góp ý. Có phải Bác nói Thành phố hoặc Thị xã mặc định nó là KHU DÂN CƯ . nên không cần biển nhắc lại. chỉ cần gắn vị trí bắt đầu báo vào Thị xã, Hoặc Thành phố đúng không.
Vậy thì Khu Dân Cư lúc này chỉ có nghĩa về khu vực , quy hoạch, địa lí thôi.
còn lưu thông thì phải có biển khu dân cư. .
Chứ không phải nhìn 2 bên đường nhà san sát nhau. thì cho là khu dân cư. và tốc độ quy định theo tt91.
Như trên quê mình. mag tiếng là Thị xã. mà vài tuyến đường thuộc thị xã, nhưng chưa đô thị hóa. nên không thể cắm biển khu dân cư. . mà lúc này chỉ được cắm biển hạn chế tốc độ VD: đường 2 chiều (50km).. nhưng trên giấy tờ nó vẫn là khu dân cư.
Hi bác, theo QC41/2016 thì Biển 420 không cần nhắc lại ở Tp hoặc Thị Xã... nên đó là lý do em nói thế. Như TPHCM đi vào TPHCM sẽ có biển KDC 420 ở gần như tất cả tuyến đường vào TPHCM, và ngược lại có biển 421 nhưng sẽ không có cắm nhắc... Trong QC41 cũng có đề cập phải cắm theo mật độ dân cư trong khu vực TP/TX nhưng khi bị xxx thổi thì bác cãi được mật độ dân cư ở đây à ???

Còn những chỗ thị trấn thì phải cắm nhắc khi qua ngã 3/4 (cái Công Văn bộ GTVT giải thích cho vụ này).

Nên em đi thấy như Thị Xã Lagi... vắng hoe... có biển 420 rồi thì em follow tới khi có 421 hoặc qua địa phận huyện/tỉnh khác... chứ không thì bị mất bánh mì nhức não lắm