Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: XE HK các Bác bình luận nhé

em Smart nhí mà bán ở đây thì khỏe nhỉ? trông nhỏ gọn và hay hay thế nào ấy
GM Daewoo mà sx em nào nhỏ con như em ấy với giá mềm thì xem ra chương trình "mỗi nhà 1 chiếc Daewoo" mới thành công:D

Các bác nè, sao bên HK được độ xe thoải mái mà bên VN lại gây khó dễ???

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Cái này theo yêu cầu Bác D&G em pót lại nha

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/9/04
54
0
6
42

Trích đoạn: fernandoz
- LV = hổng biết ! Xe container Long Vehicle ?! :D

:D Bác ấy là D&G thì LV chắc chắn là Louis Vuitton rồi, bác D&G sao phải kinh dân HK, đồ LV em có cả tá :D:D:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.140
113
Q3

Cho e hỏi nhỏ phát, bác medusa có quen với bác mặc áo thun xanh đang cầm dt ở HK trong ảnh chiếc smart ở trên không ? Hình 4, đang nhìn bác chụp xe í ? Nếu có thì là pà con đó :D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

@Corolla95 : Đó là Ông Anh E đó, Vậy E và Bác chắc bà con gòi:D:D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:D:D:D
hình như ở HK khu cửu long (kow loon hông biết đúng hông) thì là khu sầm uất nhất phải không các bác
khu này thì xe xịn như chuột cống:D

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Hì Hì khu Cửu long là khu mua sắm cho cư dân HK và khách Du Lịch và cũng là nơi khoe xe Độ Đẹp:D:D:D.
Tuy nhiên nếu tập trung xe xịn như Bác nói thì hẳn là bên bán đảo HK tức Central nơi là Đại bản Doanh của các Đại gia:D:D:D

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Khu Cửu Long tương tự như Tân Bình, Phú Nhuận, Bình Thạnh của SG ấy bác "tên gì kệ tao" ạ. Còn trung tâm Hương Cảng thì như Q1, Q3, Q5, Q10 ấy. Tại Cửu Long có rất nhiều cửa hàng bán đồ hạ giá, rẻ hơn hẳn trung tâm bên kia với đủ các thứ hàng hóa, kể cả "thịt tươi"[8D].

Ấn tượng của em về HK là nó nhiều cầu vượt quá. Khi HN mới khánh thành xong cái cầu vượt nam Chương Dương, báo chí truyền hình làm rùm beng lên rằng đây là công trình "mang tầm thế kỷ" của "thế giới", em mới đầu cũng "bị hãnh diện" lắm. Không ngờ 2 tháng sau sang HK thấy cỡ như cầu vượt nhà mình thì nó cứ 3 điểm giao cắt lại có một cái, "choáng" thực sự. Ấn tượng nữa là cảnh người đi bộ lao qua đường lúc đèn xanh. Đèn xanh vừa sáng là họ ào ào vượt qua ngay, mặc kệ các xe ô tô phanh cháy đường ken két dừng lại cách khoảng có hơn 1 mét. Em sợ chẳng may phanh xe ô tô có trục trặc thì đám đi bộ ra cám cả nên bao giờ cũng nán chờ một chút, mấy cái xe đầu tiên dừng lại hẳn thì mới dám qua:D:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thế thịt HK ngơn hơn thịt Vn mấy lần hả bác? nhìn mấy DV HK đã quá xá:D
bác fer: bác kô biết thật à?[8|]
cái đó để giảm bớt sức cản của gió lên thùng xe.làm cái máng trượt cho gió nó trượt qua thùng xe.đỡ tốn xăng:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ Mẹc-xi bác Tenziketui. Còn chữ LV của bác Dolcegabban = ?
Xem phim TVB, hay có tình tiết : dân mần ăn, ai cũng ráng cố gắng để được có mặt ở khu "Trung Hoàng". Hổng thấy bác nào nhắc tới khu này ? Chắc là Wall Street của Hong Kong ?