Tập Lái
19/4/11
10
0
0
41
Re:Uư điểm của Nissan Grand Livina

Em đang để ý em này mà vào đọc topic này buồn quá

Tập Lái
27/2/13
28
3
3

Lần đầu chạy em này hok biết vô số lùi luôn.

Tập Lái
29/3/13
5
0
0

Không biết Nissan không lắp ráp Grand livina tại Việt Nam nữa thì linh kiện thay thế có sẵn không nhỉ?. Giá linh kiện chắc lại đắt thêm.
Không biết giá xe Nissan grand livina có rẻ hơn không khi tiêu thụ hết hàng tồn tại các đại lý? có ai biết được cho ý kiến đánh giá với.

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113

susi nói:
Em cũng mới đổi từ Vios sang Livina,
Một số option như gương gập điện, đồng hồ báo mức tiêu hao nhiên liệu... không có như Vios nhưng độ cách âm tốt hơn, xe đi đầm hơn, các góc quan sát cũng tốt hơn.
Hôm nay nghe bác sales báo lại dòng xe này đã bán hết và Nissan sẽ dừng không tiếp tục bán Livina nữa.
Em vừa liên lạc hỏi, hãng vẫn chào bán Grand Livina cho em, các bác ạ. Em không có ý gì, nhưng vì cũng thích Grand Livina nên check thử. Chắc bác bị Sale động viên rồi.

Hạng B1
22/2/08
56
3
8

NgocLuu nói:
susi nói:
Em cũng mới đổi từ Vios sang Livina,
Một số option như gương gập điện, đồng hồ báo mức tiêu hao nhiên liệu... không có như Vios nhưng độ cách âm tốt hơn, xe đi đầm hơn, các góc quan sát cũng tốt hơn.
Hôm nay nghe bác sales báo lại dòng xe này đã bán hết và Nissan sẽ dừng không tiếp tục bán Livina nữa.
Em vừa liên lạc hỏi, hãng vẫn chào bán Grand Livina cho em, các bác ạ. Em không có ý gì, nhưng vì cũng thích Grand Livina nên check thử. Chắc bác bị Sale động viên rồi.
Cảm ơn thông tin của bác.
Thế thì sẽ có thêm Livina ngoài đường rồi.
Xe này hiếm gặp quá:D

Hạng B1
22/2/08
56
3
8

Không biết Livina có bị lỗi túi khí do Takata Corp sản xuất không các bác

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35

susi nói:
Không biết Livina có bị lỗi túi khí do Takata Corp sản xuất không các bác
cái này chưa nghe

Tập Lái
29/3/13
5
0
0

Có Bác nào biết trường hợp xe Nissan grand livina số sàn bị lỗi gì không thì tư vấn giúp với?
Cách đây 3 tháng tự nhiên đi xe thấy tay lái hơi nặng vào Nissan Long Biên kiểm tra thì không phát hiện ra bệnh ( so sánh với một số chiếc đang bảo dưỡng thấy không khác là mấy). Mới hôm qua đang đi thì bị hiện đèn báo PS ( mất trợ lực) tay lái rất nặng. phanh chân không đạp được phải kéo phanh tay vì đang xuống dốc, sau đó tắt máy và bật lại thì lại bình thường và tay lái nhẹ hẳn hơn trước.

Hạng B2
7/2/12
385
5
18
www.hondasg.com

Hoa_Belco nói:
Có Bác nào biết trường hợp xe Nissan grand livina số sàn bị lỗi gì không thì tư vấn giúp với?
Cách đây 3 tháng tự nhiên đi xe thấy tay lái hơi nặng vào Nissan Long Biên kiểm tra thì không phát hiện ra bệnh ( so sánh với một số chiếc đang bảo dưỡng thấy không khác là mấy). Mới hôm qua đang đi thì bị hiện đèn báo PS ( mất trợ lực) tay lái rất nặng. phanh chân không đạp được phải kéo phanh tay vì đang xuống dốc, sau đó tắt máy và bật lại thì lại bình thường và tay lái nhẹ hẳn hơn trước.
Bác có thấy mấy nhân viên kỹ thuật kiểm tra hộp điều khiển không bác ?
Em nghĩ là do hộp .

Tập Lái
29/3/13
5
0
0

Trước hôm bi có đi bảo dưỡng, nhờ kỹ thuật kiểm tra phần khóa điện tự động của xe xem có không nên kỹ thuật có cắm máy tính vào kiểm tra phần khóa cửa.