Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ưu khuyết điểm của dòng BMW E46

Hạng B2
20/10/11
134
350
93
- Về đồ OEM thì anh em nhà E46 chúng ta đã có bác khoaimi va W... hỗ trợ tốt.
- Các bác thử giới thiệu một số garage chyên sửa Bim ở SG để anh em nắm bắt luôn: tốt, đàng hoàng, giá cả rõ ràng. Em thỉnh thoảng cũng hay có nhờ bác Autovn911, bác Dương Autoo World ở Phổ Quang, và sắp tới sẽ là Quang Vũ cho dàn gầm và có thể máy lạnh mới, lọc xăng bơm xăng.
- E46 mà thay đồ mới vào thì cảm giác Zin y như mới luôn.
-

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Anh em nào thích sang trọng, to khỏe , lầm lì thì chọn dòng S5 hoặc mer E, S.
Còn thích linh hoạt đi nội thành thì dòng S3 là hợp lý. bán kính quay nhỏ , với đường nội thành có thể quay đầu 1 phát ăn ngay.
Lui lòn vô hẻm nhỏ ok.
Gốc mở của bánh lái khá rộng so với nhữn xe khác nên việc chuyển hướng tốt. Ví dụ khi xe đang đứng, quay hết lái , nhích xe tới có thể cảm giác chiếc xe nó gần như quay tròn.
E46 nhỏ nên thỉnh thoảng hơi chật nếu đi nhiều người, nhưng nhỏ cũng có ưu điểm như cubi nói.
Tối qua 9h mình đi ngang ngã tư RMK hướng TĐ-SG kẹt quá trời. Hướng TĐ-SG 1 xe cont quẹo phải vô cảng, không quẹo được, kẹt, hướng SG-TĐ 1 xe cont quẹo trái vào cảng, không quẹo được, kẹt. Cuối cùng thằng cont quẹo phải cũng quẹo được nhưng ngay lập tức thằng bus trám vào cái lỗ mà thằng kia vừa để lại, làm thằng cont quẹo trái chết dí, mé lưu thông bên kia thì một số thằng cont cũng không quẹo trái về hướng ngã tư TĐ được, thằng bus cũng không thoát được. Thế là cả đám đứng chết dí giữa ngã tư. May là xe mình E46 nên sau một hồi đi đứng đúng luật, thưởng thức hết 5 bản nhạc, nghe mưa rơi và ngắm kẹt xe, mình lấy hết lái qua bên trái quẹo ngay sau đuôi thằng Ford Escape, qua làn hướng ngược lại, vòng sau đuôi chiếc cont quẹo trái đang chết dí, đánh qua phải để về lại làn của hướng mình đang đi, 2 mình một xe dzọt thẳng tới trạm thu phí. Xe to hơn chắc phải nằm lại ít nhất là 30p.
M, xây một đống cảng ở trong đó mà không xây đường cho xe cont nó ra/vô. Ngu vãi.

Bởi vậy thích nhất là cái khoản linh hoạt, nhì là CC, tam là gạt mưa tự động, tứ ... chả nhớ nữa. Nhưng đặc biệt vẫn là khoản chân ga. :3danbanh:
Còn âm thanh thì lởm é chịu được, may mà 6 đĩa toàn nhạc hay.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Nhược điểm lấn át ưu điểm quá... Em sợ nhất cái khoản nằm đường :(
E chỉ post những gì cá nhân cảm nhận sau 1 năm chọc ngoáy E46, cảm nhận có thể khác nhau tùy người nhưng hỏi nhiều anh em thì đều có cùng suy nghĩ: ai đã đi E46 thì vẫn thích, vẫn ghiền, sẽ không muốn gả để đổi sang các dòng xe Hàn, Nhật dù cái đám này rất là lành :3dcuoi:

Hạng B2
23/9/12
360
82
28
E chỉ post những gì cá nhân cảm nhận sau 1 năm chọc ngoáy E46, cảm nhận có thể khác nhau tùy người nhưng chốt lại 1 câu: ai đã đi E46 thì vẫn thích, vẫn ghiền, sẽ không muốn gả để đổi sang các dòng xe Hàn, Nhật dù cái đám này rất là lành :3dcuoi:
Có mấy ai đã từng đi bim rồi mà chuyển sang xe khác đâu bác:D trừ khi họ mua 2 chiếc

• Like
Reactions: Jackie Huy and BM&W
Hạng C
26/12/12
739
467
63
Ban đầu thấy hơi khó chịu, nhưng riết quen. Chắc Bim nó nhắc mình là chân ga dzọt lắm, nhớ sử dụng. Hehe.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B1
22/7/14
92
41
18
33
Mình lập topic này để anh em thảo luận và sẽ viết một bài dài về E46 . Giờ xí chổ trước.
Ngoài lề để mở bài trước tiên nói về thói quên người việt.
Ví dụ khi đi mua 1 cái nón bảo hiểm để an toàn khi đi xe. Nhưng ra tiệm câu đầu tiên sẽ hỏi giá, sau đó ướm thử lên đầu xem đẹp không. Ít ai hỏi nón mấy lớp , vật liệu gì, độ cứng ra sao ?
Từ ngày mai em sẽ cố gắng viết thêm topic này.
bác cubim oi cho e hỏi e mới lấy con chó già hôm nay nó báo lỗi thế này là lỗi gì bác có nghiem trong k.e dang di cong tac nên chua pót hình ảnh đc.no ghi tren man hinh la.Transmission fault

• Like
Hạng B2
19/1/08
244
182
43
360.yahoo.com
bác cubim oi cho e hỏi e mới lấy con chó già hôm nay nó báo lỗi thế này là lỗi gì bác có nghiem trong k.e dang di cong tac nên chua pót hình ảnh đc.no ghi tren man hinh la.Transmission fault
Của bác đang báo lỗi hộp số và túi khí

• Like
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Có một cái mình thấy hơi khó chịu với E46 một chút đó là vào số D hơi bị giật về phía trước, không biết các bác cảm nhận thế nào.
Cái đó do xe bác lổi , cắt côn chưa hết nên vô D nó hạ gầm xuống . Chứ đâu phải bim là như thế .

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Có một cái mình thấy hơi khó chịu với E46 một chút đó là vào số D hơi bị giật về phía trước, không biết các bác cảm nhận thế nào.
Ban đầu em cũng chảy mồ hôi như bác. Nhưng sau hồi bình tĩnh, trước khi vào số, mình phải để vòng máy xuống dưới 1k/ph và sau đó đạp hết thắng. Nhớ đạp hết thắng nha. thì mọi thứ êm ru và mượt mà :)

• Like