Hạng B2
4/10/05
113
0
0
HCMC
RE: Vài kinh nghiệm đổi bằng lái

Trích đoạn: phucminh

Đúng rồi, thời hạn của GPLX tính từ ngày cấp mà :D;). B2 em cũng có giá trị đến 2013 nè.

...Một điều nữa em thắc mắc hổm rày mà chưa hỏi là trước kia bằng B2 em 3 năm hết hạn, nay đổi bằng mới mà lên 5 năm luôn. Có bác nào bị như em không?
Ý em hỏi là trước kia B2 chỉ có thời hạn 3 năm thôi, sao bi giờ cũng B2 mà lên 5 năm. Chắc có thay đổi phải không bác? (B1 thì 5 năm)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Theo Điều 5 của Quyết định số 54/2007/QĐ-BGTVT ngày 07 tháng 11 năm 2007về BAN HÀNH QUY CHẾ QUẢN LÝ SÁT HẠCH, CẤP GIẤY PHÉP LÁI XE CƠ GIỚI ĐƯỜNG BỘ quy định như sau:

Điều 5. Thời hạn của giấy phép lái xe
1. Hạng A1, A2, A3: Không thời hạn.
2. Hạng A4, B1, B2: Có thời hạn 5 năm, kể từ ngày cấp.
3. Hạng C, D, E và các loại hạng F: Có thời hạn 3 năm, kể từ ngày cấp.

Hạng B2
4/10/05
113
0
0
HCMC

Thanks bác phucminh. Bằng chứng vật chứng quá rỏ ràng :D

Hạng D

Em mới nộp hồ sơ đổi bằng hôm nay nè. Theo em nhớ mang máng thì đợt này Sở hay Bộ GTCC cấp bằng lái = thẻ nhựa (như thẻ ATM) phải ko các bác? Có bác nào confirm cho em cái :)

Hạng B2
4/10/05
113
0
0
HCMC

Trích đoạn: DvDKNY

Em mới nộp hồ sơ đổi bằng hôm nay nè. Theo em nhớ mang máng thì đợt này Sở hay Bộ GTCC cấp bằng lái = thẻ nhựa (như thẻ ATM) phải ko các bác? Có bác nào confirm cho em cái :)
Vũ như cẩn thôi. Không biết cái bằng của em nhét đít nó thọ nỗi 5 năm không :(

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Trước tôi đi đổi bằng khám ở đầu Thợ nhuộm - Quang trung, ở đó ngoài cửa có bán mẫu giấy KSK sẵn. Vào khám bác sĩ chỉ dòm xem có đủ 2 mắt, 2 tay, 2 chân xong là ký. nhanh hơn bác BIM nhiều. :D

Tập Lái
22/6/08
19
0
0
nơi xa ..xa lắm

Trích đoạn: Lanbim

Cám ơn bác đã dạy dỗ. Iem hầu bác đây: :D

1) Nếu định đổi lấy, bác chuận bị hồ sơ gồm 5 mục iem đã nói. Nhớ pho-tô bằng lái và Hộ khẩu (không cần Công chứng).

2) "Khuất tạp" nhứt là món khám sức khỏe. Nên tới BV lớn và hãy kiểm tra xem ở đó có Forrm khám để đổi bằng không rồi hãy nhào vô xếp hàng. Lệ phí đổi: 30.000 đ, lệ phí khám SK: 30.000 đ. Nếu vô BV GTVT bác hãy coi chừng cái cây và nhứt là thằng cha bảo vệ khi hắn xi nhan cho bác :D

3) Nếu không muốn mất thời gian, công sức và nhứt là không muốn tự đi (chẳng hạn nhờ nhân viên nếu bác là xếp, nhờ đệ tử nếu bác là dân xã hội đen :D em đùa tý), bác chịu tốn tý (350.000 - 60.000 = 290.000) mang ra 16 D Cao Bá Quát là OK, hôm sau lấy luôn. Chi thêm tý chút có thể bảo người đẹp mang tới tận nhà - iem đoán thế. Nếu bác mất bằng họăc bị bấm 2-3 lỗ - Chỗ này can be of help .... Iem đoán thế.

Em viết xong cứ ..... bâng khuâng không hiểu pac và anh iem muốn đọc version bố cục rõ ràng và có trọng tâm này hay cái version ....phim VN ở trên ? :D Đùa chút, chúc bác vui.

Hehe... Bác không những vui tính mà còn rất "nhạy cảm" . Sao thì em vẫn mún bác order theo cái version ..trên ... để em còn "bắt giò " nữa chứ :D

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

em cũng mới đổi bằng, mà đơn giản hơn nhiều.
1. một cái đơn đổi bằng, xác nhận của cơ quan cho khỏe. Dán thêm mấy cái ảnh vô (dán sơ thui cho dể lột)
2. Hồ sơ lái xe
3. Giấy khám sức khỏe (khám lun ở Lý chính thắng cho lẹ - 30.000đông - 10phút)
4. Cái bằng củ
Nộp xong một tuần sau lên lấy - nhớ đem theo CMND

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

cám ơn các bác nhìu. bằng em cũng sắp hết hạn rồi. mà em đổi trước 2 tháng được ko các bác?

Hạng B2

cần hộ khẩu làm gì bác? Hôm trước em đổi cũng đơn giản. đúng là chỉ phức tạp món khám sức khỏe. ra phòng khám ở Thợ Nhuộm nó bắt ra BV xét nghiệm máu miếc gì đó 3 loại, em choáng quá nên mua luôn mất 250k, không mặc cả nhưng nghĩ lại thấy hơi đắt. được cái sáng yêu cầu chiều có ngay.
Đem hồ sơ xin ở GTCC về xác nhận của cơ quan (nhanh hơn ra phường)+giấy sức khỏe+4ảnh ra nộp ở GTCC lúc 8h sáng (số thứ tự 34), 11h quay lại đã thấy qua tên mình rồi. Em đứng vào hàng đợi mấy bác khác đang làm dở và khen bà chị đang nhận hồ sơ "chị làm nhanh thật! Mấy người ngoài kia bảo em phải 14h quay lại mới đến lượt thế mà giờ đã qua tên rồi" bà chị đó cười tươi rồi giải quyết luôn vụ của em khỏi cần xếp hàng. 6 ngày sau quay lại lấy bằng và nộp phí thế là xong.