Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
RE: VAMA tính chuyện tăng giá xe

E ứ chơi với VAMA đâu ! và nếu các Bác đều Ứ chơi với VAMA thì VAMA lại đến xin chơi với các Bác thui

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Tui nghĩ, mấy hãng xe có muốn đi thẳng tới người tiêu dùng, cũng ứ được, mà bị bắt buộc phải thông qua tầng nấc trung gian, là VAMA. Còn VAMA là ai, thì, he he...:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Tăng hay không là quyền của họ, mua hay không là quyền của ta...Nhưng hông mua thì hổng có xe (trừ khi hổng tiền) , và nó sẽ tăng...vì các điều kiện để tăng có rồi: (Xe cũ thuế cao không về)..trừ xe cao cấp, thêm chiêu bán hàng mà các LD đều biết, bắt nguồn từ quy luật cung cầu, và quan trọng hơn là những năm tháng xếp hàng mua đồ: giá tăng là thiếu hàng, còn tăng nữa: MUA THÔI...nếu có tiền.:D

Hạng B1
14/12/03
66
0
0
hà nội

VAMA nên tăng giá tiếp khỏang máy chục % nữa để cho dân ... biết rắng dân là ... gì, cứ thích ý kiến mà không biết nhìn xa trông rộng.
Và việc tăng giá cũng là để một cách thử xem lời hứa của quan BTC nào đó đã phát biểu tác dụng đến đâu.
còn HONDA sẽ không tăng giá so với giá bác lomo, vì là hãng mới, bắt đầu vào thị trường do đó chiến lược sẽ khác với VAMA cũ (Không dự định bán 1 tháng 2-3 chiếc mà 2000-3000 chiếc).

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.218
113
48
TP.HCM

Một tháng bán 2-3000 chiếc thì Civic phải có giá 15k bác ơi! :):)
Giảm giá thì mua nhiều, nhưng có giới hạn thôi vì VN mình còn nghèo mà!
Do vậy nếu giảm giá thì đến mức nào đó cũng dừng thôi, giảm nữa số người mua vẫn thế!
Còn chuyện tăng giá theo em là hoang đường, ọ ẹ với nhau chút thôi, chả có thằng nào dám xâm mình như vậy. VAMA qua đợt rồi biết mặt nhau quá, nên la to chứ mạnh thằng nào thằng nấy thủ thôi. Em tin sẽ không có chuyện tăng giá, mà chỉ bớt khuyến mãi thôi, mà cũng chỉ được thằng INO bán chạy, mấy xe khác ế chết luôn mà còn tăng cái nỗi gì, bán được là mừng rồi!
Em mà mua xe nữa, em lựa thằng nào ế nhất em mua :D:D

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Giá xe không giảm trong năm nay thì năm sau cũng phải giảm thôi, trước sau gì cũng phải giảm cho bằng thời điểm 2002-2003. Các Bác chờ xem

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

bây giờ trận chung kết lịch sử giữa TO và HON mới sắp diễn ra các bác cứ bình tĩnh xem thế nào tháng 8 nó mới đá cơ mà :D

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Em ủng hộ VAMA tăng giá xe để BTC giảm thuế nhập xe cũ về cho nhanh chứ cứ kéo cưa lừa xẻ như bây giờ mệt quá!

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Hiện tại giá xe đã tăng nhưng chính xác là không bớt, trước đây mua 1 em cũng bớt được khoảng >1k nhưng bây giờ thí không, hoặc chỉ giảm vài trăm

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Hiện tại giá xe đã tăng nhưng chính xác là không bớt, trước đây mua 1 em cũng bớt được khoảng >1k nhưng bây giờ thí không, hoặc chỉ giảm vài trăm
ơ, Em tưởng bác buôn giầy, hoá ra bác buôn cả xe à. Hay mỗi tháng bác đổi xe một lần, mua đều cho cả nhà mỗi người 1 chiếc. Chán lại đổi. Bác có điều kiện thế. Bác có chiếc xe nào cũ vài ngàn km bác bán lại để cho em nhé, em rất thích mua lại xe của các bác như bác mà chưa gặp bác nào.