Tập Lái
2/12/12
43
37
18
antuongtre.com
Xin chào các bác!
Xe em là S400 đời 2016, Em có mua gói bảo hành thêm 2 năm của bên Mer trường chinh giá mua thêm khoảng hơn 50 triệu. Trước khi mua nhân viên bán hàng có tư vấn nên mua vì xe sau 2 năm rất dễ hỏng phuộc nhún, và em đã mua theo lời tư vấn. Sau khi mua 1 năm thì xe em bị hỏng phuộc nhún thật. Em lên Mer trường chinh kiểm tra và bảo hành, nhân viên chụp hình và làm việc với bên bảo hành. Sau đó bên bảo hành từ chối vì lý do Phuộc nhún liên quan đến giảm ồn không thuộc trong hạng mục bảo hành.
Em gọi điện cho nhân viên bảo em có mua bảo hành gia hạn và nhân viên tư vấn có nói là sẽ thay phuộc. Cô nhân viên bên Trường Chinh mới nói với em là:
- Do nhân viên tư vấn ko biết và tư vấn để bán được hàng, nếu là em thì em sẽ ko tư vấn anh mua bảo hành mở rộng vì nó không có lợi gì cho khách hàng cả.
Vậy các bác cho em hỏi :
- Xe em hỏng phuộc vậy gói bảo hành mở rộng có thay thế cho mình hay không?
- Cô nhân viên bên hãng trả lời em vậy có đúng hay không? Em cảm giác như khi em mua thì mấy bạn ấy nói để em mua, kiểu như bị lừa ấy.
Em cảm ơn các bác!!!

Tập Lái
2/12/12
43
37
18
antuongtre.com
Bác phải quyết liệt vào bác ơi!
Mình cũng chán vì 1 công ty lớn mà làm ăn vớ vẩn quá, bán cho được hàng. Mình đã mua ở đây 2 xe và giới thiệu cho rất nhiều bạn bè. Nhưng từ nay xin chừa Mer trường chinh

Tập Lái
2/12/12
43
37
18
antuongtre.com
Và 1 vấn đề nữa là nếu như khách hàng mua xe mới thì mồi nhử thêm 2 năm bảo hành mở rộng thì nên xem xét lại. Nếu như bảo hanhg mở rộng mà mua ko có lợi ích gì thì mua làm gì.
Mình tốn mất 54 triệu để mua và câu trả lời bên hãng là thế

SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.863
113
Viet Nam
Anh và nhân viên hãng nói chuyện cứ như giỡn nhỉ!
danh mục các phụ tùng đuợc thay thế trong gói gia hạn đâu?
phuộc có hay không nằm trong danh sách này ?
khi anh mua chắc chắn các bạn sale phải đưa anh các giấy tờ cần thiết,bao gồm danh mục phụ tùng...
phuộc nhún liên quan đến giảm ồn? Là sao?có giải thích hợp lý không?
Tình trạng hỏng phuộc hiện tại của xe là gì?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
2/12/12
43
37
18
antuongtre.com
Anh và nhân viên hãng nói chuyện cứ như giỡn nhỉ!
danh mục các phụ tùng đuợc thay thế trong gói gia hạn đâu?
phuộc có hay không nằm trong danh sách này ?
khi anh mua chắc chắn các bạn sale phải đưa anh các giấy tờ cần thiết,bao gồm danh mục phụ tùng...
phuộc nhún liên quan đến giảm ồn? Là sao?có giải thích hợp lý không?
Tình trạng hỏng phuộc hiện tại của xe là gì?
Mình có đọc lại danh sách bảo hành, rất mập mờ và chung chung. Thực ra khi mua mình đúng là ko quan tâm lắm đến hợp đồng và danh sách bảo hành, nhân viên tư vấn nói sao tin vậy. Nếu như đồ mình hỏng phụ kiện khác ko phải Phuộc và nhân viên từ chối bảo hành mình có thể chấp nhận. Nhưng đằng này khi mình mua thì tư vấn là nên mua vì Phuộc sau năm thứ 2 sẽ hỏng. Khi hỏng thì lấy lí do để từ chối.
Mình cũng rất ức chế và thấy Mer đang quảng cáo mua xe mới thì sẽ khuyến mại thêm 2 năm bảo hành mở rộng, mở rộng mà như của mình thì mình khuyên là ko nên mua.

Hạng B2
3/5/06
211
99
28
chào bác, mình cũng mua S400 bên VNstar Q.7, ngay lúc mua mới là mình đã mua gói bảo hành mở rộng rồi, lúc mua mình hỏi khá kĩ từ nv sales đến a quản đốc xưởng(a. Thứ) là 4 cây phuộc có thuộc diện bảo hành mở rộng không và đều được trả lời là có, bác thử mang case này qua bên Q.7 xem vì cùng là VNstar nên có thể giải quyết được.
Mình thấy bên VNstar trường trinh không được chuyên nghiệp, có lần mình vô xem S450 maybach gặp 1 sales già ra tư vấn, mình nói là S400 2018 có CPA + có thể tự thắng khi có va chạm, ổng cứ khăng khăng là xe nó không bao giờ tự thắng mà chỉ là hỗ trợ nhấn thêm lực thôi, mình nhớ lời bác Lê Thẩm Dương là cãi nhau với thằng ngu kết quả là được 2 thằng ngu nên mình im luôn.

• Like
Reactions: trt
Tập Lái
2/12/12
43
37
18
antuongtre.com
Cảm ơn các bác! Mình có trao đổi với bác Vĩnh Nam ( Thành viên bên Haxaco ) và bác ấy báo trường hợp của mình đang được gửi lại cho bên bảo hành.