9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nhà cửa, đất đai, oto cty, doanh nghiệp thì nên vay, còn oto cá nhân thì thôi, có nhiêu chơi bấy nhiều, nhiều chơi nhiều, ít thì chơi xe cũ 5-7 năm vẫn ngon lành. Mua mới 600tr qua bank, trả gốc/lãi hàng tháng còng lưng, 3 năm sau vẫn chưa hết mà nhìn lại :): "ủa xe mình giờ còn có 400tr, bay mất tiêu 200tr :) " mà vẫn còn đang trả bank miệt mài
Cái việc vay trả góp mua xe xài cá nhân, bên Mẽo họ gọi là bẫy tài chính. Dính bẫy rồi thì chỉ có cả đời còng lưng cày bừa trả nợ nuôi ngân hàng thôi.

Hạng D
21/12/14
2.201
7.911
123
Cái việc vay trả góp mua xe xài cá nhân, bên Mẽo họ gọi là bẫy tài chính. Dính bẫy rồi thì chỉ có cả đời còng lưng cày bừa trả nợ nuôi ngân hàng thôi.
Tụi mẽo cũng mất dậy lắm a. Dân mình qua bển mua một cục khó do phải chứng minh nguồn tiền hợp pháp. Nên dân mình phải chọn giải pháp mua trả góp.

Hạng F
3/10/15
9.835
12.099
113
Tụi mẽo cũng mất dậy lắm a. Dân mình qua bển mua một cục khó do phải chứng minh nguồn tiền hợp pháp. Nên dân mình phải chọn giải pháp mua trả góp.
Trả góp thực ra tốt quá chứ.
Nhưng mà ở xứ mình còn nhiều khó khăn mà trả góp mua 1 cái vật cao giá thế mà xui rủi bị ngập mưa như mấy hôm nay xe thành sắt vụn thì người vay chắc chuồn 1 nơi, người cho vay thì đi 1 nẻo quá.

• Like
Reactions: lethangmy
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Nhiều bác nói về tài chính. Em đề cập thái độ. Lúc chào mời hợp đồng vay chuyên viên nó ngọt lắm. Sau khi ký xong nó xem mình như con ghẻ. Giấy tờ cung cấp cho đi lại cũng phải đợi nhắc, các bạn làm mà không vui. Rồi o ép mua bhvc của nó chỉ định,...
Kêu thằng staff bank gửi cái hs qua cty để ký. Nó book grab người nhận trả tiền. Hẹn nó 15h tới bank để ký hđ, tới nơi nó cho ngồi chầu gần 1 tiếng mới đủng đỉnh từ trên lầu đi xuống :confused::confused::confused:

Hạng C
31/5/07
879
6.824
93
Góp ít nhất 3 năm mới chịu nữa chứ anh..
Nhưng mà ngày lương cao nên mua trả góp cũng dể, chứ xứ mình tháng góp 10-15chai cũng mỏi xương

• Like
Reactions: lethangmy
Hạng B2
7/11/15
198
144
43
nên bán nhà mua xe nha, đời người ngắn lắm chơi đi ae.

• Haha
Reactions: Osin