Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com
RE: Về Miền Đông ta tắm thác - ăn trái cây

Thật ra Đồng Nai chỉ có khu Bửu Long là tốt nhất trong đám tệ. Về ăn thì ghé Nam Ri ăn cũng được. Em thì đi ăn bụi ở Đồng Nai không hà.

K4 chưa đi thì ghé cho biết, cũng bình thường thôi. Ngoài ra còn có câu lạc bộ xanh.

Nếu các bác không chê thì em mời rẻ về Long thành quê em tham quan thác An Viễn, chạy qua xã Bình sơn. Ăn thịt rắn, chim rừng... ở Tam An. Về ghé bò sữa chỉ để uống sữa (không mua trái cây). Mua trái cây tại vườn các xã An Viễn - Bình Sơn - Lộc An. Số km đi về khoảng 130 km. Thiệt hại tăng thêm 20k tiền trạm 51. Nếu đi Long thành em xin làm hướng dẫn viên. :D:D

:mad::mad:Điên điên lại có thể bay luôn Vũng tàu tối về.

Trích đoạn: dksasia

không chê thì em mời rẻ về Long thành quê em tham quan thác An Viễn, chạy qua xã Bình sơn. Ăn thịt rắn, chim rừng... ở Tam An. Về ghé bò sữa chỉ để uống sữa (không mua trái cây). Mua trái cây tại vườn các xã An Viễn - Bình Sơn - Lộc An. Số km đi về khoảng 130 km. Thiệt hại tăng thêm 20k tiền trạm 51. Nếu đi Long thành em xin làm hướng dẫn viên. :D:D

Ý kiến Sịa cũng hay ! Các Bác nghiên cứu xem "thế lào"
Câu lạc Bộ Xanh em vô rồi, nghe nói mới khai trương Sân trò chơi trượt cỏ rất thú vị ,ghé qua đó chút tham quan cũng hay :D

Khi về ghé nhà Sịa uống ...PEPSI ăn Bánh Poka rồi dzìa [8D]:D:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: nguyengia

không chê thì em mời rẻ về Long thành quê em tham quan thác An Viễn, chạy qua xã Bình sơn. Ăn thịt rắn, chim rừng... ở Tam An. Về ghé bò sữa chỉ để uống sữa (không mua trái cây). Mua trái cây tại vườn các xã An Viễn - Bình Sơn - Lộc An. Số km đi về khoảng 130 km. Thiệt hại tăng thêm 20k tiền trạm 51. Nếu đi Long thành em xin làm hướng dẫn viên. :D:D

Câu lạc Bộ Xanh em vô rồi, nghe nói mới khai trương Sân trò chơi trượt cỏ rất thú vị ,ghé qua đó chút tham quan cũng hay :D

Ôi nhiều chổ đi qúa, tui sẻ đi hết các địa điểm các bác nói, việc là phải xắp xếp đi chổ nào trước chổ nào sau thôi, cám ơn sự nhiệt tình của càc bác , các bác làm nhà em cảm động qúa . . . . . hichic

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

cách đây 8 năm , cả lớp em cũng đã đi thác giang điền, theo em thì thác điền chả có gì đẹp, nước rất bẩn ( màu nâu cafe sữa đá) cảnh quan nhìn chán lắm, các bác máu thì cứ đi cho biết, em nói thế thôi ..hehe

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: nguyengia

Cám ơn bác Sịa, bọn mình chuyển huớng sang Long Thành, vậy chúng ta bắt đầu từ đâu ? 5 G chiều trong ngày là phải có mặt tại SG, nhờ bác lên kế họach dùm , có gì PM cho tui, cám ơn nhiều .

Sịa chắc giờ đang đang lu bu lo chuyện ... "Đời người " rùi Bác ơi ! Bác có hình post lên đi ạ !Giang Điền thác bây giờ thật là một nơi khá lý tưởng cho các buổi họp mặt gia đình - thành viên . . . , hẹn gặp lại Bác Đức lần sau và các lần sau nữa :):)

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Ngày 23 tháng 7 năm 2006 .

Tập 1
Long Thành .
Chúng tôi gồm 4 xe của OS và một xe khách cùng tập trung tại Văn Thánh để ăn sáng và nhóm đòan sau đó mọi người lục tục kéo nhau về Long Thành quê hương nhà Sịa, tại đây đòan đón tiếp thêm bác Bố Sịa ( dân tay trái ) cũng là dân ham zui - ham đi - ham tám, thế là cả bọn lại có thêm thành viên góp chuyện " xe cán chó - chó cán xe " rất có duyên theo cách Miền Đông Nam Bộ .
Ban đầu chúng tôi ghé suối An ViễnG - Long Thành, sau khi vòng vo trên đường nhựa xe rẻ vào con đường đất đỏ nếu không có hướng dẩn chắc không ai biết khu vực này có suối, thác, ở đây còn hoang sơ do chưa có bàn tay con người can thiệp vào, khu vực này hơi nhỏ và hòan tòan không có bất cứ dịch vụ nào - mọi người trải bạt nhậu bia + chôm chôm + nuớng khô mực do Sịa chiêu đãi ( cám ơn nha gia đình Sịa, tiếc cái là hôm đó mình quên "tăng xin giảm mua " vài kg - chôm chôm này về quảng cáo với mọi người - nó tróc tróc, dòn dòn, ngọt ngọt . .. .. ), tình thế trở nên " lăn tăn " khi mây mù vần vủ trên trời nên mọi người bèn quyết định nhổ neo lên xe qua Giang Điền , tắm suối .
Còn tiếp tập 2 > Giang Điền hôm nay có gì .. . xin mời các bạn tiếp tục theo dõi .

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

@duki duke: Tổng cộng có bao nhiêu tập bác để em còn liệu theo dõi, có hình nữa thì hấp dẫn hơn.

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: songnguyen

@duki duke: Tổng cộng có bao nhiêu tập bác để em còn liệu theo dõi, có hình nữa thì hấp dẫn hơn.
hai tập thôi, đang post hình mà cứ loay hoay sục sạo mãi mà nó không "lên" - photobucket của mạng đang có vấn đề phải không ??? hay là tại máy tui ??? bác có đường dẩn nào khác không huớng dẩn với .