Hạng C
19/5/07
805
432
63
Lễ này em đi về miền tây, ngoài quán cơm tấm Oanh trên QL 1 A mà em biết thì còn quán náo ăn ngon nữa không các bác. Nhờ các bác tư vấn giúp để chuyến đi thêm phần hấp dẫn. Dự kiến là em về đến Cà Mau luôn.

Sau chuyến đi về miền tây của gia đình em dịp lễ 2/9. Xin báo cáo các bác các quán mà theo quan điểm của em là ngon bỗ rẻ, nên xin chia sẽ củng các bác
- Ngày 1-9/2018 xuất phát từ Q9 thẳng tiến về cao tốc Trung Lương tiến về miền Tây
Ghé ăn trưa tại quán lẩu mắm Dạ lý.
Về miền tây -  Báo Cáo Đầy Đủ Hình Ảnh
Quán này trước đây em có ăn một lần rồi, cảm nhận lần này ghé lại thì chỉ còn món ốc hấp tiêu là ngon thôi, còn hương vị của lẩu mắm thì mặn quá.

Thử món mới mà em chưa từng dám thử: chuột đồng nướng, nhìn quá hấp dẫn

Ăn trưa xong gia đình em tiếp tục lên đường, hướng Bạc Liêu để viếng thăm nhà thờ Cha Diệp

Đi lễ nhà thờ, thẳng tiến về Cà Mau thôi, định bụng ăn cua cho thoả thích, trên đường đi ghé mua Cua cà mau và chén

Đây là nơi em đã mua Cua:

Nhờ người bán luộc luôn

Đánh chén no nê sau 400 km mệt mỏi với cái vô lăng

hết ngày 1

- Ngày 2, sau khi ăn sáng, nhà em có kế hoạch đi thăm đầm Thị Tường. Nghe nói đây là khu dầm lớn nhất miền tây, và nối với các cửa biển thông ra đến tận vịnh Thái Lan. Khoảng cách từ trung tâm Cà Mau đến vùng đầm giữa của đầm thị Tường khoảng 60 km. Đường dễ đi nhưng hơi nhỏ, hai xe phải dừng để nhường nhau từ từ qua khi gặp ngược chiều.

Đi đến vùng đầm giữa thì gửi xe ở quán của chị Kiều và chuẩn bị lên du thuyền để tham quan đầm Thị Tường

Quán chị Kiều, đặc sản chuối quá rẻ đến bất ngời, 5000 ngàn một nải

Và đây là chiếc du thuyền

Quang cảnh tham quan đầm Thị tường rất hoành tráng, không khí trong lành, gió mát lồng lộng luôn các bác ạ

Sau khi tham quan một phần đầm Thị Tường, đến thời điểm thưởng thức các món ngon thôi, du thuyền đưa gia đình em đến một Nhà Hàng mọc lên giữa đầm

Các món ngon dọn lên bàn, đặc sản cá vồ chó, ba khía, mực tua nướng và sò huyết, . . .

Đối diện quán chị Kiều là khu đi tích sẻo đước, tiện vô thăm luôn thể

Về lại trung tâm Cà Mau thôi, bữa trưa quá no nên bữa tối chỉ ăn nhẹ món bánh Tầm Cay. Món này được ví như món mỳ cay bảy cấp độ vậy. Em thì chỉ chọn cấp độ 0. Bánh Tầm cay ăn kèm với xíu mại và gà

- Ngày 3, lại lên đường về lại xài thành đi cầy tiếp vậy.
Oi thật ngán ngẩm vì đường miền tây, kẹt dài khi đi ngang các cây cầu nhỏ. Lên Cao tốc cũng kẹt xe không kém, không sợ bắn tốc độ.

Chỉnh sửa cuối:
14/6/17
892
431
63
Lễ này em đi về miền tây, ngoài quán cơm tấm Oanh trên QL 1 A mà em biết thì còn quán náo ăn ngon nữa không các bác. Nhờ các bác tư vấn giúp để chuyến đi thêm phần hấp dẫn. Dự kiến là em về đến Cà Mau luôn
Nhân thớt này cho em hỏi các Bác nếu về Trà Vinh thì có chỗ nào ăn chơi, nghĩ mát. tắm biển ok không? Em đi đám cưới kết hợp nghĩ mát luôn ạ.

Hạng F
1/6/15
5.555
29.180
113
Lễ này em đi về miền tây, ngoài quán cơm tấm Oanh trên QL 1 A mà em biết thì còn quán náo ăn ngon nữa không các bác. Nhờ các bác tư vấn giúp để chuyến đi thêm phần hấp dẫn. Dự kiến là em về đến Cà Mau luôn
Khúc nào cũng có quán ngon hết anh, kể sao hết.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng F
1/6/15
5.555
29.180
113
Nhân thớt này cho em hỏi các Bác nếu về Trà Vinh thì có chỗ nào ăn chơi, nghĩ mát. tắm biển ok không? Em đi đám cưới kết hợp nghĩ mát luôn ạ.
Trà Vinh thì về Duyên Hải nhậu hải sản ngon rồi, nhưng biển thì em không chắc có ai tắm không..

Hạng C
27/11/17
686
418
63
56
Miền Tây rất nhiều
Cứ tà tà ven đường, chọn quán nhiều xe tải
Qua ngã ba Cai Lậy, Tiền Giang ( cách SG khoảng 100km) có quan Kim Lụa - đậm chất miền Tây

Hạng B2
Biển Ba Động Trà Vinh nước phù sa nhiều nên có màu đen, tắm vẫn được nhưng không thích bằng biển miền Trung.
Trà Vinh thì bác chỉ có thể tham quan các chùa Khơme
Còn muốn ăn uống yên tĩnh đồng quê bác có thể qua cồn Long Trị vào quán sân vườn của KS Thanh Trà

• Like
Reactions: yeuxemy