27/12/18
718
17.023
93
Có thằng em dân bartender nhà dưới Bến Tre, ông ngoại nó có lò rượu Xuân Thạnh nghe nói cũng nổi tiếng lắm và mẹ nó được chân truyền nghề nấu rượu, nó nói hồi xưa để ra được một nồi phải ủ rồi chưng tới mấy ngày, còn giờ 2 thằng ra quán cà phê ngồi thì bà già ở nhà chuẩn bị, uống xong cữ cà phê về nhà là thấy bả ngồi soạn tiền, còn rượu thì mối chở đi hết rồi. giờ con nhà chủ lò rượu gia truyền mà khách tới toàn kêu quán vác thùng bia vô không.
Rượu Xuân Thạnh: Trà Vinh
Rượu Phú Lễ: Bến Tre.
anh ơi, chắc là anh nhằm

kq confirmed
Hạng C
9/9/05
504
4.439
93
Rượu Xuân Thạnh: Trà Vinh
Rượu Phú Lễ: Bến Tre.
anh ơi, chắc là anh nhằm
không bạn, mình cũng mê rượu sao nhầm được, rượu Phú Lễ thì không biết nhưng nhà bạn kia gốc Xuân Thạnh thì đúng, vì có lần về Trà Vinh mình hỏi thì họ nhận ra người quen, chắc cô nào dân Xuân Thạnh về làm dâu trên đó, rủi mà về trúng làng Phú Lễ rồi không biết nấu ra cái gì :-D

Nghe đồn Xuân Thạnh đi cặp với trâu nhúng mẻ là chân ái, mà chưa có dịp thử, lần đó chủ nhà bảo mồi đó phải làm ở nhà, đủ bài ổng mới chịu khui chai lão tửu dấu đã lâu, mà xuống trễ buổi chợ mua đồ hông đủ, cuối cùng vác luôn thùng tiger về nhà làm cho khỏe và mát, kỳ cục.

• Love
Reactions: thằng nhà quê 2
Tập Lái
14/10/19
3
15
3
TP HCM
Chứ theo bạn ở đâu trên nước VN mà người ta còn uống rượu nhiều. Giờ miền nào cũng vậy thôi. Người ta chuyển qua bia hết rồi, còn mấy ai uống rượu đâu.