Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.853
113
38
Cà Mau
Dí sát đít + còi liên tục nhầm gây sức ép với xe trước. Em là em ghét cái kiểu này lắm, đặc biệt là trên cao tốc ta nói ngu không thể tả, nhường nó ngay thì dính tốc độ, giảm tốc chuyển lane thì 100% có va chạm.

Hạng B2
13/4/09
165
158
43
11
Em thì mới lấy bằng cầm lái chỉ khoảng 200km thôi, hôm tết đi chơi với nhà lúc em cầm lái cũng gặp chiếc 24 chỗ đá đèn bóp còi liên tục, nhìn kính hậu thì đầu xe muốn đụng đít xe mình. Em lần lựa cho vượt thì ba em la kêu cứ giữ lane không cho nhưng phần cũng qua giữa lane rồi nên em cho qua luôn. Nói thật lúc nó xin vượt kiểu đó em đứng tim chẳng biết xử lý thế nào cả :(, lần đầu tiên gặp kiểu đấy.

Với nhiều lý do cơm,áo,gạo,tiền.....nhưng theo em tóm lại là cái kiểu chạy đu đít cưa qua cưa lại của mầy ông chạy tốc hành đặc biệt 16chỗ là hồi đi học lái khồng đc dạy :đạo đức & lương tâm của người tài xế ..

Tập Lái
10/7/12
41
1
0
Q7 TPHCM
Đó là lối chạy của các xe dù , cực kỳ xem thường tính mạng của hành khách. Lúc trước có dịp về miền tây ăn đám giỗ , lúc đi về bằng xe Phương Trang ở bến xe miền Tây chạy rất ok. Sau khi ăn giỗ xong chiều đón xe lên lại Sài Gòn thì chỉ có còn mỗi xe dù 16 chỗ thôi , leo lên xe ngồi phía trước với tài xế thấy nó chạy mà tỉnh rượu luôn. Nào dí đít xe khác rồi lách ra chen vượt trái, khi xe lane sát lươn nhiều thì vượt phải, và còn đua giành khách với các xe khác. Sau khi đến bến xe Miền Tây xuống xong mới hoàn hồn, phải nói nó chạy cũng siêu thiệt, tay lái như các xe đua F1 . Tóm lại lỡ leo lên nó rồi coi như phó mặc sự sống chết cho nó, chưa kể vừa lái 1 tay còn 1 tay đthoại tám với các tay khác và với gái, kinh luôn.

Hạng B2
15/2/13
138
1
18
chenchen_t2c nói:
Thì bác rà thắng lại xem thế nào :D
Bác chủ đừng nghe lời xúi bậy, rà thật có khi chẳng kịp xem được gì :cool: mà lại tạo... hiện trường cho người khác xem thì khổ!

Hạng B2
3/7/12
301
67
28
hôm tết về đoạn gần Cai Lậy có em Mec 16 đầu tròn hun đít em tải,nát nửa xe máu me từa lưu,em đoán là bám đít em tải sát quá ko thắng kịp