Hạng C
13/3/15
975
20.826
93
Bác cũng hơi nặng lời đó bác. Cách Ford làm cánh cửa vuốt ngược lên về phía sau, làm các cửa sổ, đặc biệt cửa số sau khá bé, đặc biệt người to con như em ngồi vào cảm giác rất ngột ngạt, chưa kể nội thất toàn đen, cũng tạo cảm giác ngột ngạt. Không nói về kích thước nhé, chỉ nó về cảm giác thôi, thì em ngồi Ford Focus em thấy còn ngộp hơn cả ngồi con VW Polo của em (xe cỏ cùng phân khúc City, Yaris). Same experience với Mazda 3 chẳng hạn, em ngồi vào cũng bị vấn đề y chang...
Cái đó là cảm nhận mỗi người bác ợ.
Xe hạng C thì không thể đòi hỏi rộng rãi được, tất nhiên là nó chật hơn hạng D hoặc thậm chí chật hơn một số xe hạng C khác, nhưng bảo nó chật hơn Yaris thì thật nực cười !?!? ngay cả con VW Polo, thằng lái cao hơn 1,7m thì thằng ngồi sau phải bó gối.

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Xe hạng C thì không thể đòi hỏi rộng rãi được, tất nhiên là nó chật hơn hạng D hoặc thậm chí chật hơn một số xe hạng C khác, nhưng bảo nó chật hơn Yaris thì thật nực cười !?!? ngay cả con VW Polo, thằng lái cao hơn 1,7m thì thằng ngồi sau phải bó gối.

Bác đi xem xe thực tế chưa? À, coi clip bên trên chưa?

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Keke, mới nãy em cũng thiếu sót là nói cảm nhận lúc ngồi ghế lái, em cao hơn 1,7m kha khá, ngồi đằng sau vị trí lái của em thì không phải bó gối đâu, nhưng đầu gối cũng khá gần ghế trước. Polo hatchback thì ghế sau không rộng bằng mấy thằng khác như city hay Vios, đúng, nhưng quan trọng là cái cảm giá không gian thoáng đãng ngồi vẫn cảm thấy thoải mái thoáng đãng hơn ngồi Focus nhé bác (cảm nhận của em khi đi test Focus). Em còn chạy chiếc VW Tiguan nữa, cùng phân khúc với Focus á (Tiguan = Golf nâng gầm) thì ghế sau ăn đứt nhé bác, vừa khoảng để chân, vừa cảm giác thoáng đãng...

• Like
Reactions: 4everMAYTRANG
Tập Lái
27/12/16
8
2
3
Ngoài cái động cơ ra thì nói chung là quá chán cho một chiếc xe trong tầm giá... :3dlacdau:

Hạng D
29/11/16
2.077
2.430
113
42
FF không ưu tiên cho thằng ngồi sau. Ghế sau đứng, cảm giác chật.

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Keke, mới nãy em cũng thiếu sót là nói cảm nhận lúc ngồi ghế lái, em cao hơn 1,7m kha khá, ngồi đằng sau vị trí lái của em thì không phải bó gối đâu, nhưng đầu gối cũng khá gần ghế trước. Polo hatchback thì ghế sau không rộng bằng mấy thằng khác như city hay Vios, đúng, nhưng quan trọng là cái cảm giá không gian thoáng đãng ngồi vẫn cảm thấy thoải mái thoáng đãng hơn ngồi Focus nhé bác (cảm nhận của em khi đi test Focus). Em còn chạy chiếc VW Tiguan nữa, cùng phân khúc với Focus á (Tiguan = Golf nâng gầm) thì ghế sau ăn đứt nhé bác, vừa khoảng để chân, vừa cảm giác thoáng đãng...

Ford làm xe thành cửa và ghế rất dày. Điều đó vô tình làm cho không gian bên trong nhỏ lại so với những đối thủ khác, nhưng bù lại xe Ford an toàn hơn. Bác xem bên ngoài Focus bự đâu thua xe hạng C nào nhưng rõ ràng vào bên trong cứ như xe hạng B, thậm chí chỗ để chân ghế sau thua Honda City rất xa. Năm rồi em đi test Ford Escape mới bên Philippines cũng y chang Focus. Ngoài nhìn lớn, thông số kỹ thuật cũng to hơn CR-V, CX-5 nhưng ngồi bên trong thì khá chật.

[Video] Chi tiết Ford Focus Trend 1.5 Ecoboost giá 699 triệu
[Video] Chi tiết Ford Focus Trend 1.5 Ecoboost giá 699 triệu

Hạng C
13/3/15
975
20.826
93
Ảnh đánh giá xe, chạy demo chắc có thể nhiều hơn bác á =))

hình như bác ấy là bác khoa . ng trog clip thì fai đó bác
Bác xem bên ngoài Focus bự đâu thua xe hạng C nào nhưng rõ ràng vào bên trong cứ như xe hạng B, thậm chí chỗ để chân ghế sau thua Honda City rất xa.???:3dandap::3dandap: Năm rồi em đi test Ford Escape mới bên Philippines cũng y chang Focus. Ngoài nhìn lớn, thông số kỹ thuật cũng to hơn CR-V, CX-5 nhưng ngồi bên trong thì khá chật.

View attachment 610372 View attachment 610371

Thế hả, tệ nhỉ !??!? vậy mà cũng làm review !??!??!:3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối: