Hạng C
6/3/12
803
451
63
Xe Tàu mác Mỹ, giá cao. Thằng tàu tham, thâm, độc thiệt luôn. Xe thuần Mỹ còn phải suy nghĩ nhiều nói chi là tàu khựa. Tầm giá này thì dứt CRV đang khuyến mãi cuối đời cho nó sướng.
Chuẩn bác! Thêm chút xíu chọn mấy em Nhật (CRV, Outlander;...) thì bao lành, bền bỉ theo thời gian.

Hạng B1
8/1/17
90
69
18
Tàu bẩn nó thâm độc, lừa đảo nhiều, chả biết lúc nào nó làm tử tế, lúc nào không, đặc biệt nó khốn nạn với mình từ bao đời nay. Chả có lý do gì không ghét nó cả
Ghét thằng Tàu, ghét luôn con xe Tàu à? kkk, con xe có tội tình gì đâu bác? Tàu, nó khốn nạn với mình có thể do nó mạnh (hoặc, và giỏi hơn) mình không bác? Vậy thì nên học và làm để giỏi hơn nó, chứ đừng có ghét nó, để rồi không giỏi bằng, lại tiếp tục ghét con xe Tàu... kkk

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Ghét thằng Tàu, ghét luôn con xe Tàu à? kkk, con xe có tội tình gì đâu bác? Tàu, nó khốn nạn với mình có thể do nó mạnh (hoặc, và giỏi hơn) mình không bác? Vậy thì nên học và làm để giỏi hơn nó, chứ đừng có ghét nó, để rồi không giỏi bằng, lại tiếp tục ghét con xe Tàu... kkk
Trừ khi trên đời này không còn xe nào khác, không thì không bao giờ mua xe Tàu! Phương Tây văn minh không học đi học cái thằng Tàu bẩn?

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Thực ra nhiều bác dị ứng với hàng Trung Quốc là do suy nghĩ định kiến và bài xích thôi. Xe Ford lắp ráp ở thái lan, indo hay Việt Nam chắc gì chất lượng đã tốt hơn được lắp ráp ở Trung Quốc.
Tàu ăn hoàng sa , trường sa mà không định kiến với nó thì với ai vậy bác. Em mà nghe ai đội tàu lên đầu thì em chỉ phán "Cẩu hán nô" :D

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Gì thì gì, thương nhân Tàu gài hàng dân VN không hiếm đâu bác. Cẩn tắc vô áy náy. Xe Tàu rẻ vậy mà không ông nào dám đứng ra phân phối ở VN như Thaco hay TC motor làm với xe Hàn. Em nghĩ chắc không phải chuyện ngẫu nhiên.
Chuyện xe tốt với chuyện kd nó khác nhau bác ơi. Dân Việt Nam đang định kiến nặng, quá khứ đã chứng minh xe tàu toàn đưa qua loại tệ. Giờ nhập tốt về kd cũng không có khách nên mấy anh lớn làm cái khác kiếm tiền dễ hơn

Hạng B2
28/12/15
384
160
43
46
theo thông tin linh kiện nhập chị na
mang về VN ráp lại hả các pác?