Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Xin phép nói thêm về vụ mất thắng, lộn thắng. Mình nghĩ v/đ nó nằm ở việc biết lái và ko biết lái. Bằng mua dễ, 1 năm ôm bằng ko lái được mấy giờ. Thực hành, thực chiến ít. Cùng với đó là đk GT hỗn tạp, vạch kẻ, biển báo rối rắm. Tốc độ xe 4b quá thấp, ngay cả đường dành cho xe 4b..vv..vv.. đã góp phần tạo ra các tai nạn thường xuyên.
Mình ở đây bao năm, chưa hề có dịp chứng kiến xe mất thắng lùa đèn đỏ hay có con nào đó lộn ga w thắng. ( Vượt đèn thì có).
Bọn Mỹ có lẽ là dân lái kinh và xịn nhất. Đơn giản Chúng lái từ bé (15 tuổi trở lên) cho đến 80 tuổi vẫn còn ôm lái, được rèn giũa lái trong đk khắc nghiệt. Phản xạ đã nằm trong bản năng.
Note:
Trên đường chỉ có xe 4b, tốc độ càng chậm (ko nhanh hơn Limit cho phép), càng dễ xảy ra tai nạn. Đơn giản, xe cứ dồn sát nhau. Ko phải tự nhiên Người ta nhắc " Xe chạy chậm đi về bên phải".

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
20/9/19
586
1.385
93
44
Anh cứu nạn mượn cây kéo cắt được tấm kính, cái này chắc kìm cộng lực chứ nhỉ.
2 xe chỉ bị cháy chứ không nổ, chứ giống phim thì toi, vậy là phim phần lớn xạo nhỉ.
May mắn là tất cả đều an toàn, của đi thay người vậy, bảo hiểm hỗ trợ ntn nhỉ.
đoạn này e nghĩ lấy kéo cắt dây an toàn

• Like
Reactions: Perenco and cheetah
Hạng C
15/1/22
831
1.211
93
48
Nói Volvo an toàn số 1 thì không sai tí nào, va chạm liên hoàn các kiểu luôn mà người trong xe vẫn an toàn!

Sau vụ này Volvo VN lại bán chạy!

Không có ai bị thương nặng: nhờ tất cả cả xe đều được thiết kế an toàn + sự may mắn khi xuất hiện người đi đường hỗ trợ!

Hạng D
26/3/18
1.566
2.287
138
32
Xin phép nói thêm về vụ mất thắng, lộn thắng. Mình nghĩ v/đ nó nằm ở việc biết lái và ko biết lái. Bằng mua dễ, 1 năm ôm bằng ko lái được mấy giờ. Thực hành, thực chiến ít. Cùng với đó là đk GT hỗn tạp, vạch kẻ, biển báo rối rắm. Tốc độ xe 4b quá thấp, ngay cả đường dành cho xe 4b..vv..vv.. đã góp phần tạo ra các tai nạn thường xuyên.
Mình ở đây bao năm, chưa hề có dịp chứng kiến xe mất thắng lùa đèn đỏ hay có con nào đó lộn ga w thắng. ( Vượt đèn thì có).
Bọn Mỹ có lẽ là dân lái kinh và xịn nhất. Đơn giản Chúng lái từ bé (15 tuổi trở lên) cho đến 80 tuổi vẫn còn ôm lái, được rèn giũa lái trong đk khắc nghiệt. Phản xạ đã nằm trong bản năng.
Note:
Trên đường chỉ có xe 4b, tốc độ càng chậm (ko nhanh hơn Limit cho phép), càng dễ xảy ra tai nạn. Đơn giản, xe cứ dồn sát nhau. Ko phải tự nhiên Người ta nhắc " Xe chạy chậm đi về bên phải".
Đổ dốc cầu Phú Mỹ mà tài xế nó chạy số 5 thì hỏi sao đời tài nó Bạc…..

Hạng C
3/3/08
640
445
63
Hãng Xe an toàn nhất thế giới đúng thật, xe bẹp dúm nhưng khoang lái vẫn còn chổ cho tài xế leo ra, tốn tiền mua xe như thế này thấy nó xứng đáng từng xu từng cắc bạc.
Nghĩ lại thấy mình bỏ hơn tỷ mua con xe, nhìn lại con xe này, thấy tiếc 1 tỷ ghê gớm! :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.615
13.014
113

Chủ xe kể lại, khá khớp với hình trong bài kia. Volvo S60 (đèn hậu na ná con 90)
Thế là confirm S60 S90 XC90 ổn hả bác
Em đang cố dành tiền liều con S60