Hạng B2
15/5/19
193
1.042
94
39
Cô gái bị hất nằm trên nắp ca pô ô tô, bị chở đi một đoạn đường dài, cô này liên tục kêu cứu, van xin người đàn ông dừng xe lại

Thiết kế chưa có tên.jpg

Theo chia sẻ trong nhóm Otosaigon - Trên đường thiên lý về vụ việc như sau:

[ Xin CĐM share giúp em ]
Xin chào mọi người. Hôm qua khoảng 2h15p sáng, mình với bạn mình có ghé tiệm bánh mì ở đường Đông Hồ, Tân Bình để mua. Tụi mình tấp xe rất sát lề và đứng đợi mua bánh mì. Thì lúc này có chú đi xe oto mang biển số xe BKS 51H - 700.00 bấm kèn, thì bạn mình đã dắt xe lùi lại nhưng chú vẫn chửi bới tụi mình. Chú với biểu hiện say sỉn có hơi men, chửi bới, lăng mạ và có hành vi thách thức tụi mình gọi cảnh sát. Khi tụi mình gọi cảnh sát thì chú lại lên xe.

Tụi mình muốn giữ chú lại, một là vì chú đang trong tình trạng ko tỉnh táo mà vẫn lái xe ô tô, hai là vì tụi mình muốn công an xuống giải quyết vì bị lăng mạ một cách vô lí nvay. Thì tụi mình có đứng trước đầu xe để chặn.

Nhưng lúc này chú này vẫn cố tình nhấn ga, và mình bị văng lên nắp ca bô xe ô tô. Chú vẫn nhấn ga chạy với tốc độ cực kì nhanh, thậm chí vượt đèn đỏ mặc cho mình la hét van xin. Mình rất hoảng loạn, trong giây phút đó mình chỉ biết la hét van xin và cầu cứu để được tha mạng. Đây có phải hành vi cố ý giết người không?

Chú chạy từ đường Đông Hồ, vượt đèn đỏ ở ngã tư Đông Hồ - Lạc Long Quân, tiếp tục chạy với tốc độ nhanh tới cây xăng Lạc Long Quân - Lý Thường Kiệt thì dừng lại mình mới té xuống. May mắn là trời phật thương, ông bà độ nên mình ko sao. Nhưng tinh thần mình rất bấn loạn tới bây giờ mới bình tĩnh viết bài.

Mình mong đc mọi người share để pháp luật sớm vào cuộc. Chú chạy xe oto trong tinh thần không tỉnh táo, say sỉn, và xem thường mạng người. Giả sử như lúc đó mình ko bám chắc ở nắp ca bô xe mà mình té thì chắc mình đã mất mạng.

Nhờ mọi người chia sẻ giúp mình để gia đình và người thân của chú ấy thấy được để biết đạo đức của chú là người thế nào"

Screenshot 2024-08-15 at 20.09.00.png

Video bé này hất lên nắp ca pô được chia sẻ trên nhóm Otosaigon - trên đường thiên lý: Tại đây

Được biết cô gái đến Công an phường 8 trình báo sự việc. Căn cứ clip cô gái cung cấp, công an phường đã xác định người đàn ông lái ô tô sinh sống trên địa bàn quận Tân Phú và mời người này lên làm việc.

Tuy nhiên người này nói "đang đi tỉnh" nên chưa thể lên làm việc với lực lượng chức năng. Hiện vụ việc đã được Công an phường 8 lập hồ sơ ban đầu, chuyển lên Công an quận Tân Bình tiếp tục xác minh, làm rõ nguyên nhân xảy ra sự việc trên.

Xem video nghe giọng con bé la thất thai, khóc lóc xin nó tha mà nó vẫn quyết không dừng xe, loại này lên phường cho sáng mắt ra.

Chỉnh sửa cuối: