Hạng B1
13/6/17
53
44
18
Quận 7
Ko năng nổ, chịu khó thì lấy lúa đâu ra mà nộp tô tết, lấy đâu ra tết này các anh có nhà mới, xe mới. Đo phải = 0 tuyệt đối mới chịu cơ, mà trên đời này ko có cái gì là tuyệt đối cả, chỉ dám chắc chắn 99,99% thôi à. Đông Lào mới có nhé

• Like
Reactions: CuBiMi and thuan68
Hạng C
16/4/16
807
1.068
98
Vũng Tàu
Một trường hợp nữa là dân Việt mình chưa thông dụng mấy cái nước uống để "giải rượu, hạ nồng độ cồn". Như mấy nước như Nhật, Hàn nó mạnh mấy chai nước uống giải rượu, nồng độ cồn lắm.
Có người quen bên Hàn, nó bảo bên đó nhậu bét nhè luôn, đi không vững, lăn ra đường là bình thường, nhưng vẫn phải cố lết vào cửa hàng mua mấy cái chai giải rượu đó uống. Sáng hôm sau đỡ nhức đầu, dạ dày đỡ khó chịu, nồng độ cồn cũng giảm nhanh hơn bình thường.
Lâm bò và đám lính đã đọc. Sắp có cty sân sau sản xuất món này

Tập Lái
6/5/08
19
12
3
Có ai thống kê có tai nạn giao thông gây ra do cồn hay bia rượu vào buổi sáng chưa? Đang tranh thủ đo nồng độ cồn vì bánh mỳ chứ vì an toàn giao thông cái qq gì, buồn...

• Like
Reactions: thuan68
Hạng D
10/12/13
2.513
6.313
113
  • Like
  • Haha
Reactions: thuan68 and CuBiMi
Tập Lái
26/8/18
35
44
18
Nhớ năm 2019 em có đi du lịch bên Hàn Xẻng, thuê xe tự lái đi long nhong, sáng sớm hôm đó 2 vợ chồng vừa thức dậy xách xe chạy ra xa lộ thì gặp cảnh sát giao thông Hàn Xẻng nó đứng dàn hàng ngang đường ngoắc từng xe đi qua hé cửa thổi vào cái máy đo nồng độ cồn, lúc đó cỡ chừng 6-7h sáng à. Em thì chưa hiểu mô tê gì, nhẹ chân ga đi từ từ lại nó rồi hé kiếng xuống nhìn nó ngơ ngác thì nó đưa cái máy vô mỏ rồi làm động tác thổi một cái thì lúc đó em mới hiểu chuyện. Thành ra việc đo vào lúc sáng sớm cũng có vấn đề gì đâu nhỉ, các nước tiên tiến khác người ta làm từ lâu rồi.
Bác cho em hỏi là bên hàn xẻng có quy định 0 tuyệt đối như mình không.

Tập Lái
7/10/19
31
55
18
Bác cho em hỏi là bên hàn xẻng có quy định 0 tuyệt đối như mình không.
Dạ em không biết anh ơi, em chỉ biết thổi thôi chứ em cũng không tìm hiểu nó có quy định 0 độ tuyệt đối hay không, do xác định đi du lịch tự túc nên em không rượu bia để chạy xe cho an toàn.

Hạng D
24/10/15
3.705
2.566
113
34
E chỉ có đề nghị là thổi ngay lúc dừng đèn đỏ chứ đang chạy ngoắc vô thổi gây phiền phức quá

Hạng C
19/4/19
602
548
96
40
Không nên đo buổi sáng vì dễ gây kẹt xe và còn phải đi làm, nên đo buổi tối để tụi ma men khỏi về nhà luôn.

• Like
Reactions: thuan68
Hạng C
9/6/10
906
1.027
103
Ajinomoto Việt Nam
Nó giống lúc dịch thôi. Tw nói phong toa cái nhà đó nhưng TP thì nói phong toa khu phố đó. Còn phường thi tao tự phong toả cả phường:)). Mỗi ông muốn kiếm điểm, chế thêm miêng vô

• Like
Reactions: nttanmam and CuBiMi