Hạng B1
12/10/09
74
23
8
Các cụ đã có Outback 2015 làm ơn cho em biết có option cảnh báo lốp ko? Đại lý ở Việt Nam! ko trả lời được câu hỏi này mà em định đặt OB ( giao trong tháng 5/2015) nhưng lăn tăn vụ này lắm. Hồi này đinh tặc ở Việt Nam! hơi nhiều ạ !

Hạng D
16/1/13
4.800
81.581
113
Các cụ đã có Outback 2015 làm ơn cho em biết có option cảnh báo lốp ko? Đại lý ở Việt Nam! ko trả lời được câu hỏi này mà em định đặt OB ( giao trong tháng 5/2015) nhưng lăn tăn vụ này lắm. Hồi này đinh tặc ở Việt Nam! hơi nhiều ạ !

O USA thi bat buoc phai co.

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Confirm Mÿ có VN không có MI cắt option này để đổi các option khác thực tế hơn ở VN như camera sau, sun roof cảm biến lùi, tuy nhiên ở Gâra MI có gắn cảm biến TPMS nếu bác muốn

Hạng B1
16/10/14
67
65
18
46
Forester 2014 có TPMS hay gắn thêm ở workshop MI được ko các bác?

Hạng B1
12/10/09
74
23
8
Ngoài bắc có gắn TPMS được ko các Cụ? Hôm qua seller của ngoài này bảo ko có làm em chán quá, tính thôi đặt con Outback, xe ở Việt Nam! lại càng cần có cái này.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.581
113
Chờ các sale vào confirm là có gắn tại VN được hay không (nếu không có).

Thật ra cửa sổ trời không có cần thiết ở xứ mưa nhiều (chừng 7 năm là bắt đầu hư) và cần bảo quản kỹ.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.581
113
Một điểm khác Subaru khéo quảng cáo lấy lòng người Mỹ:

http://usatoday30.usatoday.com/money/industries/environment/2008-02-18-green-factories_N.htm

Workers are gung-ho greenies

At Subaru, eliminating, recycling or reusing even the tiniest stuff is treated with an almost religious fervor among the 2,842 workers.

"We can talk trash all day," says Denise Coogan, the environmental affairs manager who means shop-floor discards, not basketball-court braggadocio.

Subaru pursues no-landfill status while churning out vehicles: 147,156 Subaru Legacy, Outback and Tribeca models and Camrys for partner Toyota last year.

The Lafayette plant opened in 1989 as a joint venture of Subaru and Isuzu. But it wasn't until 2002, the year before Subaru parent Fuji Heavy Industries became sole owner of the plant, that it got serious about its zero-landfill goal. Plant officials set a five-year deadline and say they met it in 2004, three years ahead of schedule.

After the five-year goal was set, plant managers started by analyzing what they were throwing away. "One of the first things we did was Dumpster dive," Coogan says. They spread all the trash out on the pavement to get a good look.

The team immediately saw that lots of the flotsam and jetsam could be coordinated into separate heaps for efficiency. For instance, plastic shrink wrap all could be thrown in the same barrel and more easily recycled. Ditto for the pins left over from pop riveting.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.581
113
Ở Mỹ có hàng trăm ngàn (100K) điểm giao xe lửa với đường bộ. Hàng năm xe lửa tông xe hơi làm chết hàng ngàn người. 99.9% do lỗi xe hơi chạy không chịu ngó nghiên.

Lái xe qua điểm cắt phải lịch sự như Yaris và Subaru trong hình, tức là: tạo khỏang trống an tòan.

Để làm gì ??? Để nếu có ai vượt không kịp, còn nằm trên đường xe lửa thì có khỏang lui.

Xem họ lịch sự như thế nào:

Viết lung tung với Forester :)

Tập Lái
15/7/14
19
7
3
Xe minh có báo đèn thôi ko báo từng bánh bao nhiêu psi như 1 số xe khác.
Ở Mỹ có hàng trăm ngàn (100K) điểm giao xe lửa với đường bộ. Hàng năm xe lửa tông xe hơi làm chết hàng ngàn người. 99.9% do lỗi xe hơi chạy không chịu ngó nghiên.

Lái xe qua điểm cắt phải lịch sự như Yaris và Subaru trong hình, tức là: tạo khỏang trống an tòan.

Để làm gì ??? Để nếu có ai vượt không kịp, còn nằm trên đường xe lửa thì có khỏang lui.

Xem họ lịch sự như thế nào:

View attachment 177032
Bên bác lịch sự hơn bên NY nhiều lắm. chúc mừng bác.
Mery Xmas