Hạng B2
27/11/10
390
93
28
CRV 2015 được trang bị nhiều tính năng an toàn tiêu chuẩn như hệ thống túi khí cho người lái và người kế bên, hệ thống túi khí bên; các hệ thống chống bó cứng phanh (ABS), phân phối lực phanh điện tử (EBD), hỗ trợ cân bằng điện tử (VSA) và hỗ trợ khởi động lưng chừng dốc (HSA)...
" Hệ thống EBD làm việc cũng dựa trên các tín hiệu vào của ABS như cảm biến tốc độ bánh xe, cảm biến giảm tốc,cảm biến gia tốc ngang,…và chức năng xử lý của ECU.Để nhận biết trường hợp phanh khẩn cấp, một cảm biến áp suất dầu xy lanh phanh chính được lắp thêm trong bộ chấp hành thủy lực. Cảm biến này nhận biết được trường hợp phanh gấp thông qua sự gia tăng áp suất dầu.
EBD có vai trò không kém ABS trong việc trợ giúp quá trình phanh.Nó hoạt động hoàn toàn tự động và không cần tài xế kích hoạt. Giống như tên gọi, EBD phân bổ lực phanh tới các bánh để đảm bảo xe dừng một cách cân bằng nhất. Sự kết hợp giữa hai công nghệ ABS và EBD sẽ giúp quá trình phanh trở nên tối ưu hơn.
Với những xe không trang bị EBD, có những tình huống mà lực phanh lệch hẳn về một bên khiến xe bị lệch, thậm chí có thể gây trượt bánh" Theo em, về độ an toàn CRV 2015 cũng đảm bảo không thua kém các con khác, em thấy rất yên tâm khi chọn con này cho gia đình.
Bác có vẻ sành về máy móc ạ. Xưa nay hàng HD bền thì khỏi phải nói nhưng mà tính năng an toàn liên quan đến công nghệ này nọ thì chắc em phải kính bác một ly rồi

Hạng B2
27/11/10
390
93
28
Mình mới ra cửa hàng Honda gần nhà xem qua con 2.0. Em nó so với con 2.4 không kém cạnh là bao. Chỉ thiếu màn hình 7 inch với cửa sổ trời là khác biệt lớn nhất. Bác nào thích lazang em 2.0 hơn thì có thể chọn em này được, thiếu vài chi tiết nhỏ ta lại độ lên, đảm bảo k thua gì con 2.4
Lazang bản 2.0 cũng được thiết kế kép 3D, nhìn thể thao và cá tính như bản 2.4 các bác nhỉ?

Hạng C
27/11/10
533
145
43
Có cái cửa trời nữa ăn uống xong tha hồ vứt ra ha :)) Đùa chứ làm vậy mất vệ sinh chết, dọn 2 hàng ghế sau ra làm vài ván xì tố vui hơn, ăn uống chi nhiều cho bẩn xe em :))
Ghế sau em dẹp lên cho mấy đứa nhóc có không gian chơi rồi anh ạ :D Công nhận may CRV có khoản mông to nên nhà đông người như nhà em đi đâu xa mà hành lý đồ đạc lỉnh kỉnh rồi thêm con nít này nọ mới thấy thoải mái và yên tâm :D

Hạng B2
2/7/11
380
120
43
Bác có vẻ sành về máy móc ạ. Xưa nay hàng HD bền thì khỏi phải nói nhưng mà tính năng an toàn liên quan đến công nghệ này nọ thì chắc em phải kính bác một ly rồi
Ha ha, ko dám đâu bác ơi, em còn phải học các bác ở đây nhiều, em nghĩ yếu tố an toàn của một xe không chỉ nằm ở túi khí mà còn phải kết hợp với các yếu tố khác như phanh, hỗ trợ cân bằng,.. thì mới hoàn hảo, CRV mới có hỗ trợ cái này em thấy hay nên share về cho bác nào có ý định mua xe gia đình thì tham khảo thêm, :D

Hạng B2
2/7/11
380
120
43
Lazang bản 2.0 cũng được thiết kế kép 3D, nhìn thể thao và cá tính như bản 2.4 các bác nhỉ?
em khoái lazang cả 2 con, ai bảo xe gia đình thì ko được ngầu xị, gia đình trẻ nhìn thể thao mạnh mẽ lại càng sướng, :))

Hạng B2
27/11/10
390
93
28
em khoái lazang cả 2 con, ai bảo xe gia đình thì ko được ngầu xị, gia đình trẻ nhìn thể thao mạnh mẽ lại càng sướng, :))

Hê hê công nhận là bản 2015 lần này bốc ngoài sức tưởng tượng so với bản cũ. Thiết kế bề ngoài đặc biệt được tuốt lên nhìn cứ như gái 20 ấy, vừa nõn nà lại vừa quyến rũ sexy. Lazang đẹp rồi cũng đành, phần thiết kế phía trước em kết thêm mười phần, đèn LED chiếu sáng của em xanh dương bật lên ở VMS làm em mê mệt tới giờ luôn ạ