Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Hàng ghế thứ 1 và thứ 2 thì Fortuner không có cửa ở mọi tiêu chí. Chỉ có hàng ghế thứ 3 thì Fortuner mới ăn lại thôi.
Đã 7 chỗ thì ăn tiền hàng cuối thôi chứ hàng đầu với giữa có ai chê chật với size người VN đâu

Tập Lái
22/10/17
26
2
3
36
Fortuner chỉ là mẫu xe phát triển cho vài khu vực nhỏ thì top ở đâu ra. Trong khi Rexton là mẫu xe toàn cầu, đủ tiêu chuẩn bán ở thị trường khó tính nhất là châu Âu, nhiêu đó là thấy đẳng cấp khác nhau rồi.
tớ cho cậu nói lại đấy ??? bán ở khu vực nhỏ ???

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
tớ cho cậu nói lại đấy ??? bán ở khu vực nhỏ ???
Vài nước ở Châu Á, Nam Mỹ và Úc không là khu vực nhỏ chứ là gì bác?
The Fortuner is not offered in Japan, Europe, North America, China or South Korea. For the medium pick-up based SUV segment in those markets, Toyota offers the Hilux Surf (Japan), 4Runner (North America) and Land Cruiser Prado (Europe, Australasia and China). However, in some Central and South American countries and New Zealand, Toyota offers the Fortuner alongside the 4Runner and Land Cruiser Prado, like in Panama or Colombia. (https://en.wikipedia.org/wiki/Toyota_Fortuner)

Ở 2 thị trường ô tô lớn và khắt khe nhất thế giới là Bắc Mỹ và Châu Âu thì người ta còn không biết Fortuner là cái gì. Bác vào website toyota USA www.toyota.com coi có tên Fortuner trong đó không mà bác dám nói dân Mỹ chuộng nó.

Dẫn chứng số liệu cho bác luôn, cộng hết số lượng xe các nước có bán Fortuner cũng không bằng 1 góc EU và USA:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Mỗi xe có thị trường riêng của nó. Vn, Thái, Philllipin, Indo, Ấn độ, Úc... có rất nhiều người mua fortuner vậy họ là chó hết à. Bác phát biểu cho lịch sự chút đi
Tôi chỉ trả lời cmt trước thôi, ko liên quan đến người khác :
Vác xe máy turbo, công nghệ tốt vào VN mang thương hiệu Hàn thì bán cho...chó :D
Việt Nam chỉ cần xe Nhật, nhất là Toyota, còn công nghệ và trang bị cùi cũng ok :D.

Em dự là xe này thua thảm trước Fortuner vì trang bị thế này mà nhập Hàn nữa, giá ko thể dưới 1 tỉ. Mà qua ngưỡng này thì ko đỡ nổi Fortuner.

Hạng B1
9/12/16
89
27
18
Chỉ quan tâm caí giá với thương hiệu thi chả thua phò. còn ko thì...

Hạng B2
18/12/14
197
74
28
38
Binh Phuoc, Vietnam
em nói thiệt 1t3 về VN em làm chuột bạch luôn. Xe đẹp. hầm hố. tiện nghi. Ăn đứt thánh FT. còn ai cuồng FT thì Kệ M* họ. theo em hơn tỷ mà trạng bị như không trang bị thì ko có cửa nhé.

• Like
Reactions: CD2345 and Mr. Bean