Hạng B2
7/10/15
167
479
63
Thêm vài cái nữa mà em thích (nhưng chắc nhiều người không thích) Uber đó là không dùng tiền mặt. Bác nào đi uber mà tài xế cà chớn cứ quất 4 sao trở xuống là có người gọi xin feedback liền. Hôm nọ em đi gặp xe toàn mùi thuốc lá, quất 4 sao, có nhân viên Uber gọi xin lỗi luôn!
Lỡ khách hút sao bác?

• Like
Reactions: relexoto
Hạng B2
2/12/15
258
193
43
45
giờ là thời của uber và gran ( chỉ là trung gian nên chi phí thấp)...những loại hình truyền thống có lẽ sẽ yếu hơn ( đầu tư chi phí nhìu hơn nên giá cao )

Tập Lái
19/3/15
48
57
18
Vấn đề không phải là App, không phải là xe, vấn đề nằm ở đạo đức và tư cách của tài xế thôi. Chạy xe không có văn hóa và ý thức thì khách hàng không đi là đúng rồi.

• Like
Reactions: Map
Hạng B1
5/2/11
50
34
18
Cách đây vài tháng mình đi từ SB Nội Bài lên Tam Đảo bằng Uber. Đến nơi lái xe vòi vĩnh thêm 200K đường xa, qua trạm... do vội và ngại rắc rối thôi trả luôn cho xong. Sau đo mình chỉ rate 2* kèm feedback. Thế là hôm sau Uber email xin lỗi, hoàn trả lại đúng số tiền trên và cắt hợp đồng luôn với chú tài xế láu cá này. Tiếp tục vote cho Uber!

• Like
Reactions: kiaduoicut123
xrk confirmed
Hạng B2
3/1/13
107
364
63
Không biết uber nó có lock luôn cái xe không nhỉ?
Các bác cho em hỏi đi chặng ngắn với Uber có ok không? Em hay phải đi chặng ngắn nên toàn vẫy luôn taxi trên đường vì làm biếng request từ apps, cơ mà lên xe thì thái độ tài xế đúng là chán cmn đời.

Hạng B1
12/10/15
64
32
18
HCM
Kệ, làm tới đâu không biết nhưng thương trường là chiến trường. Càng nhiều cạnh tranh thì quyền lợi của người tiêu dùng càng cao.