Hạng B2
30/9/17
295
316
63
38
So YOY cho nó hoành tráng chứ thật ra quý I năm ngoái chưa có Sấp Mặt gánh, doanh số 35k mà mình Sấp Mặt đã hơn 20k. Năm nay cũng chẳng khá hơn, 3 tháng đầu năm vẫn là Sấp Mặt bao thầu 56%

Hạng D
18/3/08
1.567
1.546
113
Nghe đâu lỗ dồn hơn 5.6 tỷ đô la mẽo rồi

Lỗ kiểu này mỗi con vinphec bán ra Cần có xấp xỉ 8 tỷ cho vf5 và 12 tỷ cho vf9 thì mới có thể hoà vốn trong năm tài chính 2024 (nếu doanh số đạt được 100.000 xe như tuyên láo)

Hạng F
28/8/19
6.704
11.400
113
Palm Beach, Florida, US
Ở đâu ko biết chứ ở Mỹ đang chết.
Vốn nợ dồn NH đâu chừng 8 tỷ Biden tệ. NM ở NC thì từ hồi khởi công đến giờ vẫn là bãi đất trống chưa san lấp xong. Nghe News nói phải dừng xin Permit mới vì điều chỉnh thu nhỏ kha khá diện tích Móng Sàn.
Cả năm bán vài trăm xe trong khi cs nhà máy là 150k xe/năm.
Stock thì rơi tự do còn chỉ hơn $2. Lại còn đang bị vài Cty Luật đại diện KH mua Stock kiện vì lý do lừa dối KH, thổi tin và ko giữ cam kết.
Nói chung VF mệt và mỏi ở Mỹ chứ chả chơi.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
2/7/17
1.566
2.057
113
44
Đúng là xứng tầm là đối thủ Tesla, nể thật chứ đùa. Cố lên Vin Phét ơi anh em nhà mình chuyển nghề qua Xanh SM nào thêm tài là Vin thêm đầu xe kích hoạt bàn giao cho Xanh nha.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.467
2.207
113
48
TP.HCM
Vinfast cố lên
Em cũng đang ngắm nghía em be bé, năm nay ủng hộ Vinfast 1 em

Hạng C
6/8/17
853
691
103
bốn bể
thấy vừa có số liệu cả quý 1 bán ở Mẽo khoảng hơn 900xe. Căng nhỉ, bao giờ được 10% cs nhà máy

Hạng D
9/1/15
2.589
3.881
113
40
rất nhiều người nghĩ VF bán cho Xanh SM tính làm gì.
Xin lỗi Toyota hàng năm và cả trước đây bán vios, ỉn cho taxi sao vẫn tính.
sao cứ xe ngoại quốc thì tân bốc còn chính tài sản nước mình thì lại dìm họ.
Hy vọng ngày nào đó chúng ta sẽ học được cái tinh thần của người Nhật, Người Hàn, Khi họ tiến vào tt Au Mỹ cũng cái nhìn bè dỉu vậy nhưng sau vài chục năm họ lại là thế lực thống trị.
Nếu ko sài xe VIN thì chí ít cũng gõ vài chữ ủng hộ họ.

Hạng B2
27/2/23
353
539
93
30
rất nhiều người nghĩ VF bán cho Xanh SM tính làm gì.
Xin lỗi Toyota hàng năm và cả trước đây bán vios, ỉn cho taxi sao vẫn tính.
sao cứ xe ngoại quốc thì tân bốc còn chính tài sản nước mình thì lại dìm họ.
Hy vọng ngày nào đó chúng ta sẽ học được cái tinh thần của người Nhật, Người Hàn, Khi họ tiến vào tt Au Mỹ cũng cái nhìn bè dỉu vậy nhưng sau vài chục năm họ lại là thế lực thống trị.
Nếu ko sài xe VIN thì chí ít cũng gõ vài chữ ủng hộ họ.
nhưng toyota không tạo ra công ty taxi. và toyota bán cho khách hàng của mình, vinfast bán cho công ty con, xe vinfast ok nhưn lắp ráp tệ, lỏng lẻo. nhiều lỗi vặt, nâng bi thái quá, nói xấu đối thủ nhiều nên bị nhiều người ghét. bám cứ bán. làm tốt công việc của mình là được đằng này cứ đi nói xấu đối thủ