Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Nghe đâu cũng đang thiếu chip đó. Mấy thèn Honda, Toy, Hyundai ghim hàng tăng giá sao không thấy ai vào chửi đổng, mấy thớt Vin có nhiều khóc mướn ghê.
Thiếu chip hay tăng khống số lượng đơn lên .
Nhìn thằng huyndai kìa tăng giá thiếu chip đó giờ ngoài con acent mấy con kia đi đâu hết rồi.
Ah. Cái chuẩn NEDC mà con VF5 đang quảng cáo lf cái tiêu chuẩn lỗi thời đã đx thay thế bằng WLTP (Châu Âu) EPA của Mỹ.
Dùng tiêu chuẩn hết date để QC thì đủ biết sự trân trọng đối với khách trong nước.
Cái NEDC tăng 30-40% so với thực tế. Trong khi với EPA chỉ khoảng 5-10%.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Theo mình nghĩ xe điện cũng đang sặc gạch rồi; mấy nay thấy tin bán hàng giảm giá đủ kiểu; rồi tới mở taxi luôn. Nhắm chừng không qua nỗi năm nay...
BDS đang vô lò nên tiền đâu mà nuôi nữa. Còn bên trời mỹ cái giấy phép FMVSS ko biết đã đc cấp chưa. Mà lu loa lên : giao 45 xe cho khách”
Khách thuê test thì có chứ khách mua thì mơ đi
chừng nào có dữ liệu trên NHTSA.org thì hãy nói chuyện giao xe cho khách nhá

• Like
Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
xe người ta bán lúc nào cũng kèm cục sạc theo mà bác. Không sạc nhanh được thì bác cắm điện ở nhà, sạc chậm thôi.
nếu sạc điện nhà 1 pha chắc vừa lâu lại còn quá tiền xăng bác nhỉ

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98
Bắt đầu từ mai không áp voucher 200tr nữa, coi như giá sẽ tăng khoảng 100tr.

Hạng D
22/1/19
4.065
6.708
113
nếu sạc điện nhà 1 pha chắc vừa lâu lại còn quá tiền xăng bác nhỉ
lâu thì lâu thiệt, nhưng kg quá tiền xăng đâu bác. Người ta tính tiền điện dựa trên công suất bác tiêu thụ mà. Sạc ở nhà thì công suất bé tẹo nên nó mới sạc chậm vậy.
Nếu muốn chủ động thì bác nên cắm sạc qua đêm.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Tiền điện tính theo công suất nhưng dây dẫn chịu tải điện thì phải coi lại. ở TP này ko sao nhưng về quê coi chừng chập điện nguyên cả xóm
lâu thì lâu thiệt, nhưng kg quá tiền xăng đâu bác. Người ta tính tiền điện dựa trên công suất bác tiêu thụ mà. Sạc ở nhà thì công suất bé tẹo nên nó mới sạc chậm vậy.
Nếu muốn chủ động thì bác nên cắm sạc qua đêm.

• Haha
Reactions: honey1980bp
Hạng D
22/1/19
4.065
6.708
113
Tiền điện tính theo công suất nhưng dây dẫn chịu tải điện thì phải coi lại. ở TP này ko sao nhưng về quê coi chừng chập điện nguyên cả xóm
Em thấy nó kg liên quan tới cái e cmt ở trên cho lắm ^^

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Lý do chuyển qua xe điện cũng là thứ đầy bí ẩn nhỉ.
Xe xăng đang bán tốt, Fadil đua top đầu bảng liên tục,…cớ gì qua xe điện đột ngột.
Phong cách ăn xổi của người Việt, hay là niềm đam mê sĩ diện, bốc phét, ta đây của người giàu nhất VN.
Có gì mà bí ẩn. Xe xăng thì Fadil bán hộ Chevolet( Vin chỉ thay đổi bề ngoài 1 chút còn khung gầm máy móc truyền động là của Chevolet). Còn Lux A và SA là mua lại khung gầm,động cơ của BMW 5 series và X5 thế hệ cũ tồn kho. Ko dừng thì lấy đâu ra BMW nó sản xuất động cơ và khung gầm thế hệ cũ mà bán cho VF

• Like
Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Em thấy nó kg liên quan tới cái e cmt ở trên cho lắm ^^
Sao ko liên quan. Dù là sạc theo xe hay sạc lắp thêm của vin giá 10m. Thì ngoài chuyện sạc nhanh hay chậm còn chuyện dây điện có chịu tải nổi của bộ sạc hay ko?
Ở TP lớn thì ko nói còn về quê nhá

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Có gì mà bí ẩn. Xe xăng thì Fadil bán hộ Chevolet( Vin chỉ thay đổi bề ngoài 1 chút còn khung gầm máy móc truyền động là của Chevolet). Còn Lux A và SA là mua lại khung gầm,động cơ của BMW 5 series và X5 thế hệ cũ tồn kho. Ko dừng thì lấy đâu ra BMW nó sản xuất động cơ và khung gầm thế hệ cũ mà bán cho VF
Tưởng năm 2018 nó khai là vác cái dây chuyền sản xuất khung của 5 và X5 về làm mà.
Mới được tí đã nghỉ cũng hơi phí