Hạng B1
9/3/23
64
132
33
TP.HCM
Con này đúng xấu luôn, tụi indo đúng k cần đẹp nên bán con này cho indo là chuẩn, riêng e k ngửi nổi thiết kế đầu con này.
công nhận đầu hơi chán thật, dc mỗi đuôi là thấy ổn. Cơ mà con này thực dụng phết

• Like
Reactions: Mapu001
Hạng D
12/4/19
1.669
3.311
118
38
e34 là con xe thuộc phân khúc B+/C- như Corolla Cross.
Về mặt ngoại thất thì quá xấu. Trong dàn Vinfast thì xấu nhất là VF5 rồi thứ 2 là e34.
Tuy nhiên về tính thực dụng thì nó nhất. Khoang cabin rộng hơn VF6 hay VF7 (hạng C). Đợt trc em ngồi e34 rộng rãi xong sang VF8 (hạng D) tưởng rộng hơn nhiều, mà hoá ra chỉ ngang nhau, VF8 chỉ có cốp là rộng hơn.
e34 giá tốt, thực dụng, mỗi tội thiết kế xấu & hoàn thiện ko tốt lắm. Bán ở Indo lại rất hợp lý. Nếu Vinfast làm đc mấy xe 5+2 cỡ nhỏ hoặc MPV bán ở Indo thì càng ngon.

Hạng B2
18/5/16
223
271
63
42
VF tung hoành được khu vực DNA là ngon, rồi từ từ mang sang Ấn nữa là oske.. Mẽo xa xôi lại có có Tesla gà nhà khó xơi lắm!!
Mấy ông xe xăng còn đang hốt được bạc nên bảo thủ lắm, ko chịu thay đổi!! Cõ lẽ 10 năm nữa xe điện sẽ phổ cập chạy đầy đường như lợn con.. Thì mấy ông lớn xe xăng lúc đó hối cũng ko còn kịp nữa!!
:D :D :D :D :D

Hạng D
14/8/16
1.873
2.267
113
39
Ủa sao bán ở việt nam 850 mà ở indo có 492 vậy
Tax said: đao lòng là quốc gia nghèo nên xe oto là mặt hằng sa xí phẩm và phải chịu thuế tbđb, thưa anh.
Ở đao lòng ngoài lương thấp thôi còn cái gì cũng cao, nhà cũng to cao biệt phủ!

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B1
9/3/23
74
113
33
30
e34 là con xe thuộc phân khúc B+/C- như Corolla Cross.
Về mặt ngoại thất thì quá xấu. Trong dàn Vinfast thì xấu nhất là VF5 rồi thứ 2 là e34.
Tuy nhiên về tính thực dụng thì nó nhất. Khoang cabin rộng hơn VF6 hay VF7 (hạng C). Đợt trc em ngồi e34 rộng rãi xong sang VF8 (hạng D) tưởng rộng hơn nhiều, mà hoá ra chỉ ngang nhau, VF8 chỉ có cốp là rộng hơn.
e34 giá tốt, thực dụng, mỗi tội thiết kế xấu & hoàn thiện ko tốt lắm. Bán ở Indo lại rất hợp lý. Nếu Vinfast làm đc mấy xe 5+2 cỡ nhỏ hoặc MPV bán ở Indo thì càng ngon.
Thực tế thì ngta ưu tiên chọn thực dụng sau đó mới tới yếu tố xấu đẹp. Tính ra chiếc này nó ko dc đẹp lắm, nhưng mà nó lại rẻ và thực dụng nên nhiều ng vẫn chọn.

Hạng B1
9/3/23
74
113
33
30
VF tung hoành được khu vực DNA là ngon, rồi từ từ mang sang Ấn nữa là oske.. Mẽo xa xôi lại có có Tesla gà nhà khó xơi lắm!!
Mấy ông xe xăng còn đang hốt được bạc nên bảo thủ lắm, ko chịu thay đổi!! Cõ lẽ 10 năm nữa xe điện sẽ phổ cập chạy đầy đường như lợn con.. Thì mấy ông lớn xe xăng lúc đó hối cũng ko còn kịp nữa!!
:D :D :D :D :D
VN mình có thể làm dc tới vậy là hay lắm rồi bác ạ, ra thị trường nc ngoài thì sự chỉn chu là rất cần thiết về khâu SP cũng như dịch vụ.