Hạng D
4/4/07
1.022
1.495
113
SG -> Dalat -> SG
“Theo quy định tại Nghị định số 10/2022/NĐ-CP của Chính phủ quy định về lệ phí trước bạ, trong vòng 03 năm kể từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành (01/3/2022), ô tô điện chạy pin được hưởng ưu đãi lệ phí trước bạ lần đầu với mức thu là 0%. Trong vòng 2 năm tiếp theo (từ 01/3/2025 đến 01/3/2027), nộp lệ phí trước bạ lần đầu với mức thu bằng 50% mức thu đối với ô tô chạy xăng, dầu có cùng số chỗ ngồi.”

vậy khuyến mãi 50% trước bạ xe điện hoá ra là chơi chữ sao, giảm giá, giảm tiền ghi thẳng ra cho dễ hiểu ;(

• Like
Reactions: Dung CT
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.683
18.550
113
Lâm Đồng
Túm lại là giảm 150% phí trước bạ đó anh = 100% miễn + trừ tiền mặt thêm 50%

Hạng D
8/2/17
1.174
1.807
113
36
Trước bạ cho xe điện hiện 0%, vậy 50% của 0% vẫn là 0%, tóm lại là cách chơi chữ thôi mà, để hưởng ứng theo phong trào NN giảm thuế trước bạ cho xe xăng :D

Hạng B1
9/12/17
60
51
18
47
Đồng Nai
Tôi nói thật, tôi sẽ không quan tâm đến xe điện VF trừ khi phải giảm giá hơn nữa (do ăn quá dày), cãi tiến thêm phần mềm và đặc biệt là bỏ ngay việc cọc tiền thế chân pin. Các bác ngồi lại nhẩm thử xem. Với số tiền cọc đó (mang danh nghĩa mượn) để kd tài chính và tính cho tổng số xe điện VF bán ra thì nó lớn khủng khiếp đến cờ nào. Lùa gà lùa mãi vậy sao????

Hạng B2
10/7/19
361
348
64
33
Tôi nói thật, tôi sẽ không quan tâm đến xe điện VF trừ khi phải giảm giá hơn nữa (do ăn quá dày), cãi tiến thêm phần mềm và đặc biệt là bỏ ngay việc cọc tiền thế chân pin. Các bác ngồi lại nhẩm thử xem. Với số tiền cọc đó (mang danh nghĩa mượn) để kd tài chính và tính cho tổng số xe điện VF bán ra thì nó lớn khủng khiếp đến cờ nào. Lùa gà lùa mãi vậy sao????
Rồi xe bác vay bank, mới năm đầu bác chạy tai nạn hỏng pin ko thể chân bác quăng lun cái xe chấp nhận nợ xấu. Khúc sau ai chịu ?

• Haha
Reactions: Chaunic0303
Hạng B1
9/12/17
60
51
18
47
Đồng Nai
Rồi xe bác vay bank, mới năm đầu bác chạy tai nạn hỏng pin ko thể chân bác quăng lun cái xe chấp nhận nợ xấu. Khúc sau ai chịu ?
Tính tới tính lui thì VF cũng chiêu trò hết sức, có bao nhiêu chiếc xe như bác vừa đề cập? Số tiền lãi tạm thu thế chân của KH thông qua việc KD tài chính nó cao gấp ngàn lần số thiệt hại kia. Bằng chứng là thằng em cọc chèo tui đang dính và nhiều đồng nghiệp của ẻm cũng than trời...

Hạng B2
10/7/19
361
348
64
33
Tính tới tính lui thì VF cũng chiêu trò hết sức, có bao nhiêu chiếc xe như bác vừa đề cập? Số tiền lãi tạm thu thế chân của KH thông qua việc KD tài chính nó cao gấp ngàn lần số thiệt hại kia. Bằng chứng là thằng em cọc chèo tui đang dính và nhiều đồng nghiệp của ẻm cũng than trời...
thì bù qua bù lại chứ bác, ng ta làm ăn kiếm lời chứ đâu từ thiện

9/7/20
820
1.127
93
28
thì bank chịu chớ ông vinfast nào chịu. Vay bank thì lúc mua ông bank cũng trả full cho vf rồi chứ ông vf có thiệt đồng nào, làm như vf cho mình vay ko bằng