Hạng B2
8/6/23
109
65
28
40
Rải nhiều phân khúc nhỉ, có tồn tại được lâu không mới là vấn đề

Hạng B2
8/2/22
408
599
93
Rải nhiều phân khúc nhỉ, có tồn tại được lâu không mới là vấn đề
nếu là bác thì bác sẽ làm phân khúc nào và tại sao?
mình nghĩ VF nó mới nên phải phủ khắp phân khúc, rồi xe nào phân khúc nào bán chạy nó sẽ đẩy mạnh hơn chứ giờ nói mà không làm thì ai cũng nói được. Chê và chém gió mình chém cả ngày :D :D :D

Tập Lái
29/8/23
28
0
1
33
Chê vì mua xe mới mà tỉ lệ xe nằm xưởng nhiều hơn hẳn các hãng xe khác. Độ tin cậy khi sử dụng xe này nó là thứ gì đó xa vời kiểu như bảo bóng đá nam việt nam vô địch world cup đó.

Hạng B2
20/11/17
102
74
28
mình nghĩ VF nó mới nên phải phủ khắp phân khúc, rồi xe nào phân khúc nào bán chạy nó sẽ đẩy mạnh hơn chứ giờ nói mà không làm thì ai cũng nói được. Chê và chém gió mình chém cả ngày :D :D :D
Vf làm thêm phân khúc MPV 7 chỗ cỡ Xpander nữa thì cũng ngon bác nhỉ?

• Like
Reactions: CuBiMi and upbosino
Hạng B1
18/4/17
50
41
20
31
chế độ bảo hành 10 năm thì bao xe vinfast, lux a, vf8 bán đó h, vẫn đang dc bảo hành thây. Các bác k tin cái j nhỉ ?
Còn xe lỗi thì hãng xe mới, ít nhất chắc phải 10 năm nữa mới đạt đến độ hoàn thiện xe hàn xe nhật. Các bác cứ đòi xe phải rẻ như xe hàn, phải không lỗi hoàn toàn như xe nhật thì mới chịu mua thì gọi j là yêu nước :))

Hạng D
2/5/16
1.976
1.912
143
Chê vì mua xe mới mà tỉ lệ xe nằm xưởng nhiều hơn hẳn các hãng xe khác. Độ tin cậy khi sử dụng xe này nó là thứ gì đó xa vời kiểu như bảo bóng đá nam việt nam vô địch world cup đó.
Anh có con số cụ thể bao nhiêu xe Vin, bao nhiêu xe các hãng khác nằm xưởng không?

Hạng B2
8/6/23
109
65
28
40
Làm nhiều phân khúc nó không đơn giản đâu bác, chỉ các hãng xe lớn, bán nhiều quốc gia thì mới làm thôi. Vin làm nhiều thì rủi ro cho người dùng càng nhiều

Hạng B2
8/2/22
408
599
93
Làm nhiều phân khúc nó không đơn giản đâu bác, chỉ các hãng xe lớn, bán nhiều quốc gia thì mới làm thôi. Vin làm nhiều thì rủi ro cho người dùng càng nhiều
Rủi ro cho người dùng về chuyện gì vậy bác? Chắc bác nghĩ tụi vin nó làm xe chỉ để bán ở vn, nghĩ vậy thì thôi khỏi làm bác ạ, để vận hành nhà máy có khi phải bán 100k xe/năm mới hoà vốn. Riêng thị trường trong nước ko bao giờ đủ hoà vốn, vin nó thừa biết điều này. Mục tiêu, tham vọng của nó rất lớn nhưng vì còn non trẻ nên nó cần thêm thời gian, vừa làm vừa thử vừa sửa. Em nghĩ vậy nên ủng hộ vin dù đang đi xe hãng khác :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/11/21
668
1.018
93
37
sau khi IPO thành công thì bác Vượn nói 1 mình tao chấp hết:))))))))))))