Anh chị đầu tư lâu dài hay lướt ván Vinhomes Grand Park quận 9

• Total voters
    190
Tập Lái
22/4/23
21
26
13
41
Đợi xây xong rồi mua cắt lỗ cũng ko muộn mà :)))), nhà 3-4 ty cho thuê đc có mấy triệu , thực sự ko hiệu quả các bác ạ .Nhà đất bên cạnh VGP bán cũng 2 tỷ mấy 50m , hẻm ô tô đi qua VGP 100m , vậy mua chung cư làm cái gì hả các bác

Hạng B2
9/8/17
194
423
63
53
Đợi xây xong rồi mua cắt lỗ cũng ko muộn mà :)))), nhà 3-4 ty cho thuê đc có mấy triệu , thực sự ko hiệu quả các bác ạ .Nhà đất bên cạnh VGP bán cũng 2 tỷ mấy 50m , hẻm ô tô đi qua VGP 100m , vậy mua chung cư làm cái gì hả các bác
Chung cư mà toàn lỗ chỏng gọng mua làm gì! Cắt lỗ cũng không ra được.

Hạng B2
26/6/15
247
539
93
Cảm giác đu đỉnh "riêng 1 góc trời" chắc hấp dẫn lắm bác!

Hạng B2
15/7/16
174
185
43
Anh Vượng tranh bán với nđt. Quả cut kinh điển.
Tranh là tranh thế nào bác, hàng cắt lỗ rainbow ogri có trôi đc mấy đâu, nên bác Vượng mới làm nóng lại thị trường thôi, xêm xêm giá như bác Vượng còn chính sách thanh toán nữa.

• Haha
Reactions: Natalie Do
Hạng B2
18/11/16
319
1.056
93
Sai gon
Hôm ấy, 1 ngày đẹp trời, không trăng, không sao, sau nhiều đêm trằn trọc, suy tính, so sánh nên chọn Elly Trần hay Ngọc Trinh, ý nhầm nên chọn vinhome hay gửi ngân hàng, cuối cùng mình quyết định chọn em nó, đã bao đêm mình mơ ước đc ở trung tâm tp thủ đức
Bình tĩnh cùng thằng em xách con Dream II, 100cc, không thắng đĩa, ra chạy ngay đến sàn giao dịch, sao mà cái em sale hôm nay đẹp thế hôm nay nó lại tư vấn hay đến thế, đã cao cấp còn ưu đãi lãi suất, đúng là 1 thương hiệu quốc gia, nơi chắp cánh ước mơ cho nhưng căn nhà hàng đầu thế giới. Vài tòa nhà lướt qua trước mắt, ôi! đệch, chỉ 30p nữa thôi, khi bố đặt cọc thành công căn vinhome thì những cái dự án này chỉ là đầu buồi giẻ rách
Trong đầu vẽ ra kg biết bao nhiêu viễn cảnh huy hoàng, chỉ mấy trăm triệu thôi, viễn cảnh cho thuê, căn hộ tăng giá , rồi rút tiền đầu tư rồi con cái học vin school rồi bố sẽ cho chúng mày xem.
Rồi cái giây phút phấn khích ấy cũng đến.Căn hộ mẫu hiện ra thật hoành tá tràng, những em sale xinh tươi lượn lờ nhưng xin lỗi em! so với cái giấc mơ bất động sản đang nằm kia, các e chẳng là cái đinh rĩ gì cả, đừng nói là váy ngắn, cho dù các em có cởi truồng thì vào giây phút này đây, trái tim và ánh mắt anh đã dành trọn cho căn hộ thân yêu kia rồi.

Em nhẹ nhàng đặt bút kí, ôi! sau bao đêm đắm đuối nhìn em nó qua Image Search của anh GOOGLE giờ đây nó đã ở trước mắt em, 1 căn hộ bằng xương, bằng thịt, ấy lộn bằng bê tông bằng sắt, toàn bộ nó toát lên dáng vẽ kiêu hãnh và kiến trúc tài tình chỉ 70 mét vuông mà có hai pn sang chảnh.
Vui miệng mình hỏi bạn sale , giá này chốt nhanh chênh được bao nhiêu em nhỉ . Bạn sale cười ý nhị ,chắc tầm 100 anh ạ . Em cứ đùa anh , bét nhất là phải chênh 300 .Lần này thì bạn sale nghệch mặt ra thật, mình liền giải thích cho cô ấy hiểu, thật tội nghiệp chắc do em mới vào làm nên chưa được hãng training cho kỹ càng.Biết bao nhiêu tiện ích , cơ sỏ hạ tầng ,còn ưu đãi của v thì làm gì có chênh 100.Lần này thì bạn sale lại phải nghe mình truyền đạt bí kíp đầu tư dự án vin như trẻ nghe bố kể chuyện. Thôi không nói nhiều nữa, chốt lấy ngay và luôn cho anh căn này. 3,5t chứ gì ,đóng trước 10% có 350 triệu. Sau đó ngân hàng cho vay ko lãi suất .Thế rồi, em nhớ đến lời dặn của các anh đi trước, rao chốt lời là phải chú ý nó dìm giá, phải kiểm bình tĩnh giữ giá, ko để sale nó dìm. Nhưng mãi chả thấy ai hỏi mua chênh .Tiếp đến là những tháng ngày dài như thế kỷ, tình trạng ấy cứ tiếp diễn nhưng em luôn tin là khi qua giai đoạn ban đầu nó sẽ khác, bàn giao rồi hoàn thiện rồi dân về ở sẽ có giá ngay thôi, đâu phải muốn chọt là chọt, muốn dập là dập ngay được. Thôi, coi như đây là giai đoạn bế quan tỏa cảng luyện công, ép đồ cho em nó, chỉ chờ ngày xuống núi.
Bỗng vù, vù.... cái gì thế này? bàn giao nhà rồi hết ân hạn lãi suất . Chẳng có ma nào hỏi .Thế là xong rồi, cuộc đời em đã chọn nhầm ý trung nhân mất mẹ nó rồi.
Không thể chần chừ thêm đc nữa, em qua ngay ông anh kết nghĩa ruột thừa, thân rất thân nhưng thân ai nấy lo để nhờ ổng điểm chỉ cách bán tháo. Em thề dù có phải sử dụng bàng môn tà đạo hay có bị tẩu hỏa nhập ma, phải đánh phụ nữ có thai hay hành hạ người già, dù có khó khăn cách mấy em cũng phải bán được
- Anh xem thử có ai mua vin quận 9 báo em!
Ông anh nghe em nói tròn mắt nhìn em, mắt khí anh tròn như mắt ếch thì thì sai thế "đé o" nào được.
Mày nói bán căn hộ nào?
Căn hộ vin này chứ nữa anh.
Thế là thằng chả đang ngồi trên ghế bỗng cúi gập người tạo thành 01 góc vuông 90 độ y như các quan cận thần đang cúi chào "Hoàng thượng vạn tuế" khi thiết triều, em thiết nghĩ anh em với nhau thì cần đếch gì lão phải hành lễ rườm rà thế nhỉ nhưng kèm theo hành động đó là tràng cười dài như vô tận. Em thề, em chưa từng gặp một ai có năng khiếu cười như lão, nếu mà các đạo diễn của Paris Bynight hay các sân khấu cười SG có dịp thấy lão thể hiện tài năng thì thế nào cũng phải mời lão về đóng vai khán giả cười khai mào cho sân khấu mình. Lão cười 1 hơi không ngừng nghĩ như Minh Vương đang kéo giọng khi hát cải lương,như tiếng pô của Felari đang đề ba, ôi, ước gì có con chuồn chuồn hay rắn mối nào bay vào cái họng đang mở ra hết cỡ kia nhỉ.
Ai chỉ mày rinh đống "cứt" này về thế hay nhà của ai đấy?

'mỏi quá mai chế tiếp'

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/3/22
1.577
6.845
113
Hôm ấy, 1 ngày đẹp trời, không trăng, không sao, sau nhiều đêm trằn trọc, suy tính, so sánh nên chọn Elly Trần hay Ngọc Trinh, ý nhầm nên chọn vinhome hay gửi ngân hàng, cuối cùng mình quyết định chọn em nó, đã bao đêm mình mơ ước đc ở trung tâm tp thủ đức
Bình tĩnh cùng thằng em xách con Dream II, 100cc, không thắng đĩa, ra chạy ngay đến sàn giao dịch, sao mà cái em sale hôm nay đẹp thế hôm nay nó lại tư vấn hay đến thế, đã cao cấp còn ưu đãi lãi suất, đúng là 1 thương hiệu quốc gia, nơi chắp cánh ước mơ cho nhưng căn nhà hàng đầu thế giới. Vài tòa nhà lướt qua trước mắt, ôi! đệch, chỉ 30p nữa thôi, khi bố đặt cọc thành công căn vinhome thì những cái dự án này chỉ là đầu buồi giẻ rách
Trong đầu vẽ ra kg biết bao nhiêu viễn cảnh huy hoàng, chỉ mấy trăm triệu thôi, viễn cảnh cho thuê, căn hộ tăng giá , rồi rút tiền đầu tư rồi con cái học vin school rồi bố sẽ cho chúng mày xem.
Rồi cái giây phút phấn khích ấy cũng đến.Căn hộ mẫu hiện ra thật hoành tá tràng, những em sale xinh tươi lượn lờ nhưng xin lỗi em! so với cái giấc mơ bất động sản đang nằm kia, các e chẳng là cái đinh rĩ gì cả, đừng nói là váy ngắn, cho dù các em có cởi truồng thì vào giây phút này đây, trái tim và ánh mắt anh đã dành trọn cho căn hộ thân yêu kia rồi.

Em nhẹ nhàng đặt bút kí, ôi! sau bao đêm đắm đuối nhìn em nó qua Image Search của anh GOOGLE giờ đây nó đã ở trước mắt em, 1 căn hộ bằng xương, bằng thịt, ấy lộn bằng bê tông bằng sắt, toàn bộ nó toát lên dáng vẽ kiêu hãnh và kiến trúc tài tình chỉ 70 mét vuông mà có hai pn sang chảnh
'mỏi quá mai chế tiếp'
Anh viết mượt lắm. Tuy nhiên, CĐT nó chỉ cần vẽ ra cái cảnh có ít tiền, thanh toán hàng tháng ít là sẽ nhận được nhà cao cấp.

Ai mua. Những người nhẹ dạ và sau này thì đi cày như nô lệ để trả lãi vay NH.

15/5/21
1.275
5.966
113
34
Ko mua sao a Vượn có tiền nuôi con nghiện Vinfast

Hạng B1
27/4/16
51
742
83
Lẽ nào lại là VGP danh giá nhỉ !!?

Một trường hợp nhà đầu tư khác rao bán căn hộ tại Tp.Thủ Đức lỗ 300 triệu đồng so với giá mua vào, từ 2,4 tỉ đồng xuống còn 2,1 tỉ đồng nhưng rao mãi không có người mua. Thông qua môi giới, nhà đầu tư này được biết, có khách hàng trả giá xuống 1,6 tỉ đồng/căn sẽ cọc luôn. Theo nhà đầu tư này, chưa từng nghĩ đến trường hợp phải lỗ sâu như vậy mới bán ra được.