Anh chị đầu tư lâu dài hay lướt ván Vinhomes Grand Park quận 9

• Total voters
    190
Tập Lái
5/9/18
33
57
18
36
Ở đây chỉ thuận tiện làm freelancer hoặc trong khu công nghệ cao, mà có làm ở đây cũng không nên mua, chỉ nên thuê vì lúc cần bán lại thì thanh khoản sẽ rất khó do số lượng căn hộ quá nhiều, giá thuê lại rất rẻ.
Tầm tiền đó tốt nhất bác nên hướng sang khu Thủ Đức dọc XLHN, khu Bình Thọ, Trường Thọ, Linh Tây Thủ Đức đi vô quận 1 hay bình thạnh, sân bay đều tiện hơn (đi hướng XLHN hoặc Phạm Văn Đồng), về công việc thì có thể vô trung tâm làm hoặc qua các KCN ở BD đều tiện lợi, không bị cụt như bên VGP nên nếu không ở thì có thể cho thuê hay bán lại đều được giá và thanh khoản tốt hơn.

Hạng C
10/12/13
584
7.180
93
Ở đây chỉ thuận tiện làm freelancer hoặc trong khu công nghệ cao, mà có làm ở đây cũng không nên mua, chỉ nên thuê vì lúc cần bán lại thì thanh khoản sẽ rất khó do số lượng căn hộ quá nhiều, giá thuê lại rất rẻ.
Tầm tiền đó tốt nhất bác nên hướng sang khu thủ đức dọc XLHN, khu Linh Tây Thủ Đức đi vô quận 1 hay bình thạnh, sân bay đều tiện hơn (đi hướng XLHN hoặc Phạm Văn Đồng), về công việc thì có thể vô trung tâm làm hoặc qua các KCN ở BD đều tiện lợi, không bị cụt như bên VGP nên nếu không ở thì có thể cho thuê hay bán lại đều được giá và thanh khoản tốt hơn.
tuyệt vời ! cảm ơn những ý kiến quý báu của anh. Đúng là gd mình cũng đang cân nhắc mua cho mấy đứa em bà con dưới quê lên học và làm việc ở tp. Tuy nhiên bọn mình toàn tự hỏi cho mấy đứa nhỏ, rằng mua ở đây thì làm gì sống ? rồi mỗi lần muốn đi chơi, đi làm thêm thì đi bằng cái gì?

Hạng D
4/5/15
4.004
27.458
113
HM lâu đời thì khác. Này mình hỏi thật để định hướng cho mấy đứa em nó mua
VINHOMES GRAND PARK QUẬN 9 LÀ CÁI “BẪY GẤU” CHO NHỮNG KHÁCH YÊU MÀU HỒNG!

Dân cư ở các phường này cũng ko phải mới dọn về, đã bao lâu rồi a chưa chui vào Nguyễn Xiển, Lê Văn Vịt, Lã Xuân Oai, Lò Lu, NvTăng…

• Like
Reactions: panasonic
Hạng B2
15/7/16
174
185
43
tuyệt vời ! cảm ơn những ý kiến quý báu của anh. Đúng là gd mình cũng đang cân nhắc mua cho mấy đứa em bà con dưới quê lên học và làm việc ở tp. Tuy nhiên bọn mình toàn tự hỏi cho mấy đứa nhỏ, rằng mua ở đây thì làm gì sống ? rồi mỗi lần muốn đi chơi, đi làm thêm thì đi bằng cái gì?
Khu cao tầng bên vgp rất đáng sống đấy bác, vhm lấy vị thế của mình để áp đặt vài thứ trật tự nhất định cho khu, kiểu này thì mấy khu khác hiếm có đc.
Còn về làm gì để sống, thì chỉ riêng lực lượng sống dựa trực tiếp vào nhu cầu sinh hoạt của dân cư trong khu đã khá đông đảo rồi.
Mua thì tuỳ hỉ :D