Tập Lái
12/4/10
23
0
0
Chào các bác, vợ 2 em bị hư đồng hồ đo xăng nên phải căn, hơi mệt
Cho em hỏi có thay thế hoặc sửa chữa được không a? nêu có thì ở đâu làm được ạ?
À quên, vợ em là M626 đời 96
Tks!

Tập Lái
12/4/10
23
0
0
Oh , cám ơn bác S9112, em ở Vinh bác ạ.
Bác giúp em với

Hạng B1
1/4/10
86
2
8
49
Thường là phần đồng hồ báo thì rất ít khi bị hư lắm Bác ơi. Bác kiểm tra lại tín hiệu báo từ phao nổi trong thùng xăng, phần này thì hay bị hỏng hơn. Nên tháo ra lấy đồng hồ đo điện kiểm tra đoản mạch và đo biến trở khi kéo phao xăng lên xuống. Nếu phát hiện bị dứt hay đoản mạch thì hàn chì lại sau đó dủa phẳng lại là có thể tạm khắc phục được. Chúc Bác mau chóng khắc phục sự cố này.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/10/04
298
20
20
- Xe em khi thay bơm xăng, thợ làm thế nào đó mà giờ báo sai, nhìn đồng hồ vẫn còn gần 1 vạch mà xăng thi đã hết. Giờ chính sao hả các bác.
- Tự dưng có hôm cả đồng hồ vòng tua động cơ và đồng hồ tốc độ đều ko hoạt động, sau đi 1 lúc thì bt, khắc phục thế nào các bác nhỉ.

Hạng B2
1/7/08
152
2
0
Em thì có cái toyota vios 2006 cũng bị hư đồng hồ đo xăng , mở ra nhìn thấy cái mạch trên đồng hồ bị cháy một chổ . Không biết sửa ở đâu , có bác nào biết xin hướng dẩn cho em .

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
sondai oto nói:
Em thì có cái toyota vios 2006 cũng bị hư đồng hồ đo xăng , mở ra nhìn thấy cái mạch trên đồng hồ bị cháy một chổ . Không biết sửa ở đâu , có bác nào biết xin hướng dẩn cho em .

nếu đã mở ra rùi thì chạy ra NHật Tảo bảo tụi điện tử nó làm cho. còn vào gara thì chắc vô tình tạo khó cho những người học cơ khí ô tô mà bảo sửa điẹn tử rùi bác ạ ( ngoại trừ người giỏi và ham học hỏi)

Hạng B2
1/7/08
152
2
0
auto_vn911 nói:
sondai oto nói:

nếu đã mở ra rùi thì chạy ra NHật Tảo bảo tụi điện tử nó làm cho. còn vào gara thì chắc vô tình tạo khó cho những người học cơ khí ô tô mà bảo sửa điẹn tử rùi bác ạ ( ngoại trừ người giỏi và ham học hỏi)
Em có nhờ anh bạn ở SG mang đi sửa , cũng có thay cái gì đó , hình như một con diode thì phải , nhưng rốt cuộc cũng chẵng ăn thua .

Tập Lái
12/4/10
23
0
0
Em đã sữa được rồi các bác ạ
Cám ơn các bác đã cho ý kiến