Hạng B2
10/1/07
293
1
0
www.otosaigon.com
Cám ơn các Bác đã chỉ giáo. Các Bác cho hỏi thêm 1 chút, nếu vẫn để nguyên vò và ruột, thì khi cán đinh hay vật nhọn, thì nó có xì liền không các Bác, hay nó xì từ từ, để mình còn có thể chạy đi kiếm chỗ vá. Tại mình chưa bị nên chưa có kinh nghiệm trong chuyện này, trước đây chạy cái rebel 250cc thì không lo lắm, vì nó nhỏ, có bị bể bánh vẫn có thể dắt được (nhưng cũng chưa bao giờ bị), bây giờ chạy Shadow nó to quá nêm đâm lo lắng

Hạng D
29/10/10
1.026
7
38
TP HCM
Vấn đề Shadow:
@ Xài ruột thì khi muh cán đinh hay bể thì Bác chỉ có kiu xe CẨU hay xe Tải va 6ng lực lưỡng cỡ Bác Dangvu2005 thì khiên nổi kg thì Bác kiếm 1 cái mền đắp đỡ rùi đợi thợ đến vá(Kg phải thợ nào cũng biết mở ra vá đc nhe Bác)
@ Vỏ tubeless thì khi cán đinh thì có thể bơm đc và chạy đến nơi vá chuyen nghiệp
hoanghuong nói:
Cám ơn các Bác đã chỉ giáo. Các Bác cho hỏi thêm 1 chút, nếu vẫn để nguyên vò và ruột, thì khi cán đinh hay vật nhọn, thì nó có xì liền không các Bác, hay nó xì từ từ, để mình còn có thể chạy đi kiếm chỗ vá. Tại mình chưa bị nên chưa có kinh nghiệm trong chuyện này, trước đây chạy cái rebel 250cc thì không lo lắm, vì nó nhỏ, có bị bể bánh vẫn có thể dắt được (nhưng cũng chưa bao giờ bị), bây giờ chạy Shadow nó to quá nêm đâm lo lắng

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Lưu ý:
Không cần phải thế nhé - Shadow khi cán đi thì chì cần rút đinh ra và vẩn có thể chạy đến nơi vá xe bình thường chứ không cần đẩy nhé, nhưng nhớ là chỉ chạy dưới 40km/h thôi và lưu ý khi ôm cua. Không sợ hư ruột hay niền gì cả.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: incotech
Hạng D
13/7/08
1.379
5
38
43
ngoinhaxanh nói:
Lưu ý:
Không cần phải thế nhé - Shadow khi cán đi thì chì cần rút đinh ra và vẩn có thể chạy đến nơi vá xe bình thường chứ không cần đẩy nhé, nhưng nhớ là chỉ chạy dưới 40km/h thôi và lưu ý khi ôm cua. Không sợ hư ruột hay niền gì cả.
Anh ạ ông Thắng nhà mình khi cán đinh xe Shadow thì ổng để xe đó rồi đi tìm chỗ nào xxx 1 cái xong mới kêu thợ đến vá.:D

Hạng B2
10/1/07
293
1
0
www.otosaigon.com
Nghe Bác Ngoinhaxanh thì rất yên tâm, nhưng Bác UniBross lại làm lo lắng trở lại, thui quyết định mai đi thay vỏ tubeless luôn. Còn không thì phải cứ đi kiếm chỗ xxx hoài. Thanks các Bác.

Hạng C
10/10/09
950
2
18
Unibross nói:
Vấn đề Shadow:
@ Xài ruột thì khi muh cán đinh hay bể thì Bác chỉ có kiu xe CẨU hay xe Tải va 6ng lực lưỡng cỡ Bác Dangvu2005 thì khiên nổi kg thì Bác kiếm 1 cái mền đắp đỡ rùi đợi thợ đến vá(Kg phải thợ nào cũng biết mở ra vá đc nhe Bác)
@ Vỏ tubeless thì khi cán đinh thì có thể bơm đc và chạy đến nơi vá chuyen nghiệp
hoanghuong nói:
Nên thay cho an tâm bác chủ ơi. không đáng là bao nhưng đổi lại sự an toàn cho mình khi bác chạy tốc độ cao.
@ unibross:Mịa..có cái tên nick của tui mà ông viết sai mấy lần nữa, để ý rồi nha.

Hạng B2
10/1/07
293
1
0
www.otosaigon.com
Cám ơn các Bác, mình mới thay vỏ sau Tubeless Dunlop ở tiệm Bình, nhưng giá tăng ghê quá, lên tới 3t8 rồi.
Unibross nói:
Ác giá thay vỏ Tubeless DunLop lun công là 3,3Tr đó Bác có thể ghé tiệm Bình ở Ký Con mình vừa mới thay khoảng 3 tuần và thời gian làm khoảng 5h đó bac