Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
19/8/16
0
11
2
Qua bao năm tích góp em cần tìm lô đất để xây nhà cho cha mẹ. Đất phải thỏa mãn những tiêu chí sau:
  • Diện tích 40-50m2
  • Đường lộ giới > 5m
  • Không ngập nước
  • Pháp lý rõ ràng
  • Cách trung tâm tầm 10km
  • 800tr - 1 tỏi
Nếu được lô đẹp thì có thể xê dịch +50tr. Bác nào có giới thiệu giúp em :3dchongchong:. Tính của em nếu thấy ưng sẽ giải quyết nhanh gọn lẹ để nhanh chóng hoàn thành nhà trước tết âm lịch.

Cảm ơn sự quan tâm của các bác OS :3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Covanl
Tập Lái
25/7/16
0
60
12
46
Qua bao năm tích góp em cần tìm lô đất để xây nhà cho cha mẹ. Đất phải thỏa mãn những tiêu chí sau:
  • Diện tích 40-50m2
  • Đường lộ giới > 5m
  • Không ngập nước
  • Pháp lý rõ ràng
  • Cách trung tâm tầm 7km
  • 800tr - 1 tỏi
Nếu được lô đẹp thì có thể xê dịch +50tr. Bác nào có giới thiệu giúp em :3dchongchong:. Tính của em nếu thấy ưng sẽ giải quyết nhanh gọn lẹ để nhanh chóng hoàn thành nhà trước tết âm lịch.

Cảm ơn sự quan tâm của các bác OS :3dcuoi:

Trung tâm của bác bao gồm các quận nào? Nếu chỉ là quận 1, 3, và 5 thì chỉ có Nhơn Trạch thôi bác (và hy vọng cầu Cát Lái xây sớm).

Tập Lái
19/8/16
0
11
2
Em thấy khu Hiệp Bình Chánh cò rao 950tr/ lô 50m2 thấy cũng ưng không biết ý kiến của các bác thế nào ?

Tập Lái
19/8/16
0
11
2
Ngay q8 em có lô C2 giấy từ là huyện Bình Chánh nhưng nó gần cầu Tạ Quang Bửu Quận 8, khu này không có sổ đỏ, lúc trước trạm kiểm soát nó tính quy hoạch + đo đạc đất xong rồi hủy , nên hiện tai chỉ có giấy tay sở hữu đất + giấy đo đất của trạm kiểm soát thôi. DT: 4 x 16 (64m2), mấy cái yêu cầu của bác thớt thì gần đủ trừ 2 cái là : Pháp lý rõ ràng + giá là 1.3 tỷ...
Mình không có kinh nghiệm xử lý mua đất giấy tay nên thôi cứ ăn chắc mặc bền :3dchientrung:

Tập Lái
19/8/16
0
11
2
Cơ bản thì nguyên khu xung quanh nhà ở hay gì đều ko có sổ đỏ bác à. Vì sổ đỏ khu đó làm chung nguyên khu do KVS hoặc đợi nhà nước cấp thôi. Hiện bên em thì có
1 căn nhà cấp 4 hẻm đường Bông Sao (40m2) khoảng tuần sau có sổ đỏ
+gần cầu Tạ Quang Bửu Q8
+giá 1.2 tỷ(không sổ) .
đất C2 1.3 tỷ(không sổ) .
Bác muốn mua căn nhà hẻm thì làm giấy đặt cọc giữ chỗ trước, đợi có sổ thì giá cũng 1.2 tỷ. Còn qua tuần thì em không dám chắc. Đó là thông tin của bên em hiện có nên bác cứ suy nghĩ từ từ :).
Hiện giờ mình chỉ cho phép mua đất max là 1 tỏi thôi bác. Nếu ráng thêm nữa thì cũng chỉ đc 50tr là cùng. Xây nhà cũng ngót 7-800 củ nữa :3dkhoc:
Không lẽ đi khuyên qua quận 9 thì kì quá :3dcuoi:
Quận 9 nếu thõa mãn các yêu cầu trên thì vẫn ok nhé bác.

Tập Lái
19/8/16
0
11
2
Mình cứ giới thiệu cho bác Thớt đi bác, chủ yếu bác ấy chọn chứ đâu phải mình :). còn bác thớt hỏi cái lô đất đường Phạm Văn Đồng Phường Hiệp Bình Chánh hay sao bác?
Mình cũng đang nhắm 2 khu đó nhưng ko biết giá đất trung bình thế nào

Tập Lái
19/8/16
0
11
2
"Tính của em nếu thấy ưng sẽ giải quyết nhanh gọn lẹ để nhanh chóng hoàn thành nhà trước tết âm lịch".
Bác đã ưng rồi sao không mua đi. Hơi bị nghi ngờ :3dcuoi:
Mình không rõ giá trung bình khu đất đó thế nào nên ko vội xuống tiền sợ bị hớ. Hơn nữa 1 số chỗ lại còn bị ngập nước nên phải khảo sát kỹ lưỡng

Tập Lái
19/8/16
0
11
2
Thì căn nhà cấp 4 đó bác, tuần sau là có sổ đỏ, nếu giờ bác đặt cọc thì giá 1.2 tỷ(không mua thì bên em trả tiền lại) chứ đợi ra sổ đỏ rồi sợ ko có giá đó.Tại bà chủ nhà muốn bán gấp để mua căn hộ Green View bên em
Nó nằm gần chợ Nhị Thiên Đường, thông qua đường Phạm Thế Hiển - Tạ Quang Bửu. Hẻm hơi bèo , không nằm trong diện quy hoạch; nói chung em thấy cái nào hợp thì em giới thiệu cho bác thôi.
Giá 1 tỏi 2 là em ko kham nổi rồi bác à + thêm hẻm nhỏ thì bố mẹ em ko chịu.
Dù sao cũng tks bác nhiệt tình

Status
Không mở trả lời sau này.