Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Em dong y voi bac la do China thi minh tay chay... Nhung, Volvo thuoc Geely khong co nghia la Volvo duoc phat trien o ben China...deu do say hoan toan. Volvo vang san xuat xe tai Chau Au va develop xe tai Thuy Dien. Neu noi ve an toan thi Volvo dung dau the gioi do bac...

Cung nhu Land Rover/ Jaguar gio cua TATA India ma nguoi ta vang mua vi cung nhu Volvo gio no van duoc develop boi ky suu o ben Anh Quoc.
nó phát triển ở đâu thì kệ nó
nhưng thì giờ thuộc tàu rồi
nên lợi nhuận sẽ vào túi bọn tàu cộng
tàu cộng là kẻ thù của dân tộc Việt
Ấn độ thì chả sao, bình thường

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
nó phát triển ở đâu thì kệ nó
nhưng thì giờ thuộc tàu rồi
nên lợi nhuận sẽ vào túi bọn tàu cộng
tàu cộng là kẻ thù của dân tộc Việt
Ấn độ thì chả sao, bình thường
Nói như bác, vậy bác có xài iPhone, iPad ko? Tuy ko thuộc Tàu nhưng sản xuất tại Tàu, bác mua sản phẩm của nó thì công nhân bên đó có việc làm, nhà máy hoạt động ==> Đóng thuế ==> "Xây dựng đất nước" nó ==> Tiền vẫn chảy vào túi nó, dù ít hay nhiều. Nếu muốn tẩy chay tất cả cái gì dính dáng đến Tàu, trừ khi bác về quê tự cung tự cấp (mà chưa chắc đã hoàn toàn 0% hàng tàu). Tất nhiên là mình cũng sẽ hạn chế làm giàu cho nó. nhưng nó quá mạnh rồi, chi phối cả hệ mặt trời rồi, ở tất cả các lĩnh vực. Vậy nên thay vì tẩy chay nó, thì nên học hỏi nó, rồi tự phát triển để ko phụ thuộc vào nó.

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Nói như bác, vậy bác có xài iPhone, iPad ko? Tuy ko thuộc Tàu nhưng sản xuất tại Tàu, bác mua sản phẩm của nó thì công nhân bên đó có việc làm, nhà máy hoạt động ==> Đóng thuế ==> "Xây dựng đất nước" nó ==> Tiền vẫn chảy vào túi nó, dù ít hay nhiều. Nếu muốn tẩy chay tất cả cái gì dính dáng đến Tàu, trừ khi bác về quê tự cung tự cấp (mà chưa chắc đã hoàn toàn 0% hàng tàu). Tất nhiên là mình cũng sẽ hạn chế làm giàu cho nó. nhưng nó quá mạnh rồi, chi phối cả hệ mặt trời rồi, ở tất cả các lĩnh vực. Vậy nên thay vì tẩy chay nó, thì nên học hỏi nó, rồi tự phát triển để ko phụ thuộc vào nó.
ối giời
thằng apple chủ sở hữu nó hưởng hết
chứ bọn tàu hưởng dc bao nhiêu
công lắp ráp 1 cái iphone, có 1$
nhưng đừng nhầm lẫn nha
mấy hãng lắp ráp cho apple như foxcom là cty của Đài Loan nha, mấy cty sản xuất linh kiện cũng thế, toàn Hàn quốc, đài loan
đừng nhầm đài loan là tàu cộng nha
mình có quen ông anh, làm gia công giày cho các cty lớn
1 đôi giày, chỉ có 1$

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
ối giời
thằng apple chủ sở hữu nó hưởng hết
chứ bọn tàu hưởng dc bao nhiêu
công lắp ráp 1 cái iphone, có 1$
nhưng đừng nhầm lẫn nha
mấy hãng lắp ráp cho apple như foxcom là cty của Đài Loan nha, mấy cty sản xuất linh kiện cũng thế, toàn Hàn quốc, đài loan
đừng nhầm đài loan là tàu cộng nha
mình có quen ông anh, làm gia công giày cho các cty lớn
1 đôi giày, chỉ có 1$
Mình biết, nhưng bạn có công nhận là dù ít hay nhìu, thì tiền vẫn về túi nó ko :) Chưa kể đặt nhà máy sản xuất ở đó, thì chi phí vận hành là bao nhiu? Tiền bảo hiểm phải đóng cho nhà nước là bao nhiêu?
P/S vậy bây h xét Đài Loan là thuộc TQ hay là ko? Fomosa cũng Đài đó, nhưng nó cũng bựa có khác gì Tàu đâu :D

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Mình biết, nhưng bạn có công nhận là dù ít hay nhìu, thì tiền vẫn về túi nó ko :) Chưa kể đặt nhà máy sản xuất ở đó, thì chi phí vận hành là bao nhiu? Tiền bảo hiểm phải đóng cho nhà nước là bao nhiêu?
P/S vậy bây h xét Đài Loan là thuộc TQ hay là ko? Fomosa cũng Đài đó, nhưng nó cũng bựa có khác gì Tàu đâu :D
formosa là của đài ban đầu, nhưng cái nhà máy này nó đã bán 1 phần cho tàu cộng rồi, và đang tiếp tục bán tiếp
mấy cái đồng lẻ ko tính, tính thì tính số nhiều kìa
tẩy chay hàng tàu

• Like
Reactions: xahoiden216
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Đúng ! em cũng ko thích TQ , cho nó ăn nhiều mốt nó lắn biển , bắn tên lửa , thế hệ con cháu mấy anh thiệt thòi :D

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Dzui thiệt, người ta đang giới thiệu cái xe, em đọc vô đây hết 8/10 cái còm mèn là cái giề đâu đâu không. Hết dzui! :(

• Like
Reactions: chedoanvien