Hạng C
19/7/05
593
4
0
RE: VTV news - VAMA cam kết ko giảm giá trong năm 2006

Trích đoạn: thegioixe

Theo nguồn tin của em thì trước mắt các hãng sẽ tăng giá nhưng sẽ có một loạt chiêu khuyến mãi, tặng nọ kia và cuối cùng giá bán ra sẽ vẫn bằng giá năm nay.

Em thấy vụ này có vẻ hiện thực hơn cả so với 2 khả năng khác (xe giảm giá và xe tăng giá)

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

2 năm trước các bác có ai biết đến các mạng dtdd nào ngoài Vina và Mobi ko? Bây giờ thì sao? Thời thế đã thay đổi và trong VAMA ko phải là ko có nhiều các bác (nếu ko phải là tất cả các bác) sống "hợp thời"... cứ đợi cho đội quân mấy vạn xe tàu tràn xuống đồng bằng rồi sẽ biết... vấn đề là bây giờ làm sao hạ giá bộ linh kiện cho "khéo léo"... mịa năm ngoái vừa nhập là 20k năm nay giá còn có 10k là sao? là sao? :D:D:D

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Giả sử nếu giá xe sang năm 2006 giảm 20% nữa thì các Bác có sẵn tiền để mua không mà bàn lắm thế !? Còn Bác nào đã lỡ mua xe năm nay rồi thì có cam tâm khi nhận ra chỉ qua một đêm mình bị bốc hơi mất 20% tiền con xe yêu quí không? Vấn đề này mấy thằng MA đã tính từ 10 năm trước rồi các Bác ui, bây giờ thì chúng nó mập lắm rồi. Chỉ chết các em vờ nờ mới tham gia vào lắp ráp xe thôi, phần nạc phần mỡ chúng nó lủm mất rồi chỉ còn cục xương láng bóng cho các bác lắp ráp trong nước liếm qua liếm lại thôi.
Nhưng mà em muốn nói cho các Bác nghe là giá xe có tăng hay giảm đều không quan trọng. Nếu các Bác có lỡ mua giá cao thì phải tự hào là mình có đóng góp cho Tổ quốc ta( thuế) và cho Quốc tế nữa đấy! Vinh dự là người Việt Nam!

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

Nhưng mà em muốn nói cho các Bác nghe là giá xe có tăng hay giảm đều không quan trọng. Nếu các Bác có lỡ mua giá cao thì phải tự hào là mình có đóng góp cho Tổ quốc ta( thuế) và cho Quốc tế nữa đấy! Vinh dự là người Việt Nam!

cái này thì bác sai rồi...

LD nào chả "tối ưu hóa" thuế bằng cách tăng chi phí đầu vào... (ví dụ như việc nâng giá bộ linh kiện...) thế nên lãi năm nào cũng chỉ ở cỡ 5-10% thôi bác ạ... bất cập lắm

Hạng B2
3/3/05
121
0
16

Hôm trước đọc báo thấy nói Samsung ở Mỹ bị phạt hơn 400 triệu đô vì câu kết với một số thằng lũng đoạn thông tin thị trường để tăng giá DDRam. Không biết thông báo như VAMA ở Mỹ có bị kiện không nhỉ ?????

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Bển Mẽo có điều khoản chống độc quyền, ở ta chỉ có điều khoản cạnh tranh thui ----> potay.com

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: bman

LD nào chả "tối ưu hóa" thuế bằng cách tăng chi phí đầu vào... (ví dụ như việc nâng giá bộ linh kiện...) thế nên lãi năm nào cũng chỉ ở cỡ 5-10% thôi bác ạ... bất cập lắm
Cái này ngày xưa tranh luận mãi rồi bác ơi: nó nâng giá linh kiện thì nó chết vì thuế nhập khẩu.

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: uzast

Trích đoạn: bman

Cái này ngày xưa tranh luận mãi rồi bác ơi: nó nâng giá linh kiện thì nó chết vì thuế nhập khẩu.
Hai bên cùng có lợi mừ pác, thuế lợi hay không iem ứ bít, quan trọng là túi iem dày hơn thui.
Nhà bác với iem cùng mần thịt con bò, théc méc chi chuyên miếng iem to thì miếng bác cũng to, chít người tiêu sài tui. Cái chính là pác làm ngơ cho iem tăng giá đầu vào. Thanks bác nhen.

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Có Bác nào chỉ cách để em kiếm 127k mua con mer E280 không, xin hậu tạ!