Hạng B2
25/2/18
394
509
93
38
Giờ phải chịu thôi chứ sao giờ, ngày xưa Japan bị Mỹ nó thả 2 trái bom nguyên tử mất 10-20 năm xây dựng lại là đẹp nhưng Việt Nam xui hơn bị thằng nào đó nó thả cho 2 quyển sách nên tới giờ chưa ngóc đầu lên được :))))

• Haha
Reactions: Joshua Jeon
Hạng C
9/6/10
867
989
103
Ajinomoto Việt Nam
Giờ phải chịu thôi chứ sao giờ, ngày xưa Japan bị Mỹ nó thả 2 trái bom nguyên tử mất 10-20 năm xây dựng lại là đẹp nhưng Việt Nam xui hơn bị thằng nào đó nó thả cho 2 quyển sách nên tới giờ chưa ngóc đầu lên được :))))
Vaiz, nói vậy cũng nói được.

Hạng D
9/2/18
3.413
5.027
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Phát động ae đưa clip/ảnh lên các diễn đàn/fb thôi chứ ko chữa nổi đâu! Mình cũng kha khá clip loại này.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM
Vứt rác khắp nơi chứ không riêng gì cao tốc bác ơi. Những người họ chưa ý thức được việc bỏ rác cho đúng thì đi đâu họ vứt đó thôi.
Nhưng cũng vẫn còn nhiều người khác ý thức tốt hơn và không vứt rác bừa bãi.
Gốc rễ là giáo dục thôi. Em thấy dọc đường nên cắm thêm vài bảng hiệu nhắc nhở sẽ dần dần làm mọi người ý thức hơn.

Hạng B2
17/12/18
115
117
45
45
Nay chở ông hàng xóm đi cv một buổi, ngồi xe ổng chửi hết xe này vượt đèn đỏ, xe kia còn vài giây nữa mà cố bóp kèn chi vậy, lên ngã tư kế cũng dừng chờ thôi mà,....bla...bla.
Ông quên mất sáng đưa con đi học mình dòm thấy ổng vượt đèn đỏ rẽ phải riết quen mắt luôn.

Giáo dục là phải bắt đầu từ gia đình, không phải chỉ từ ngôi trường.

Hạng B2
30/4/15
419
498
63
Dân ta có 1 thói quen ngấm vào máu tên "Tiện".... tiện đâu làm đó, tiện đâu vức đó. Muốn hết chỉ có thay máu khác kkkk.
Nhà em đã huấn luyện cho tụi nhỏ từ đầu, vức bậy xuống đường từ đi bộ đi xe, em dừng lại bắt nhặt cho bằng hết nên riết giờ đứa nào cũng sợ xả rác. Ko tìm dc thùng rác tụi nó sẽ cầm trên tay hoặc bỏ vào túi.

• Like
Reactions: tykhanguyenn18
Hạng B1
9/3/23
61
122
33
23
12 năm đó là 12 năm chiến đấu với thầy cô thôi. Không có được dạy gì hay đâu.
Ngày vào lớp 1 bịch rác ăn bánh mì trứng xong vất trước cổng trường thì ngày lớp 12 tan vẫn vất hộp cá viên chiên ra trước cổng trường
Vẫn quan trọng là ở cách bố mẹ dạy từ nhỏ bác ah, con nó bóc cái ni-lông từ ống hút của hộp sữa ra để uống, uống xong là em bảo bỏ vào túi đi rồi con kiếm thùng rác vứt.
Ăn uống em cũng dạy nên bỏ rác đàng hoàng! Từ đó nó hình thành 1 thói quen nhất định, xả rác là ko dc với bố.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B1
9/3/23
64
132
33
TP.HCM
12 năm đó là 12 năm chiến đấu với thầy cô thôi. Không có được dạy gì hay đâu.
Ngày vào lớp 1 bịch rác ăn bánh mì trứng xong vất trước cổng trường thì ngày lớp 12 tan vẫn vất hộp cá viên chiên ra trước cổng trường
1 là ảnh hưởng từ môi trường bên ngoài, 2 là bố mẹ ko dạy vứt rác đúng chỗ. Chứ còn môi trường giáo dục tốt, bố mẹ biết dạy con cái thì đảm bảo ko bao giờ có chuyện con cái vứt rác tùm lum đâu bác

Hạng B1
9/3/23
64
132
33
TP.HCM
Dân ta có 1 thói quen ngấm vào máu tên "Tiện".... tiện đâu làm đó, tiện đâu vức đó. Muốn hết chỉ có thay máu khác kkkk.
Nhà em đã huấn luyện cho tụi nhỏ từ đầu, vức bậy xuống đường từ đi bộ đi xe, em dừng lại bắt nhặt cho bằng hết nên riết giờ đứa nào cũng sợ xả rác. Ko tìm dc thùng rác tụi nó sẽ cầm trên tay hoặc bỏ vào túi.
Nên vậy bác ạ, chỉ có mình dạy con cái dc, chứ đi học đi hành chưa chắc đã dc dạy vứt rác đúng chỗ.

Hạng D
9/1/16
1.672
3.256
123
48
Sài Gòn
Theo tui nghĩ, ai có clip rõ bảng số xe cứ đăng lên VNExpress, các diễn đàn... để mọi người biết mặt chó nó là đứa nào.
Nó không chừa đâu anh. Phải đem rác tới vứt trước nhà thằng tài xế thì nó mới sợ.
ờ, sau 12 năm học ở trường thì chúng ta phải đi giáo dục lại hoàn toàn khi trưởng thành sao, vậy 12 năm đó dạy gì ta :D
Chưa được 6 năm nó đã lấy dép choảng cô giáo, nên quãng đời còn lại cần gì phải giáo dục nữa cho mệt.
Wow! Sách gì vậy anh? Để mình tìm đọc thử xem :) :) :).