Tập Lái
25/4/06
36
0
0
Hà Nội
Em định lắp thêm AP để biến làm wifi ở nhà. Nhưng không biết mua loại nào là hợp lý.

Do định chỉ để dùng ở nhà, chạy loanh quanh thôi nên không cần phát xa lắm. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn em loại nào re rẻ, vừa phải, chủ yếu dùng cá nhân ở nhà thì cho em ít thông tin.

Em đang định bán cái X5 ở nhà đi (modem zoom x5 chứ không phải BMW x5), thêm tiền vào mua X6.

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
RE: Wireless access point

linksys giá 65$ xài ok lém bảo hành 3 năm anten 2 càng nên phát sóng khá mạnh

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Em đang dùng con D-Link DSL-G604T. Con này vừa là modem ADSL vừa là AP chuẩn G luôn. Đủ tính năng VPN, Firewall... từa lưa luôn mà giá chỉ 85$(inc 5%VAT). Phạm vi phát sóng thì loanh quanh trong phòng thì được. Đi xa thì hơi kém. Nếu bác muốn sóng xa hơn thì mua thêm cái antena là ổn

Hạng B2
29/7/06
109
3
18
CHXHCNVN
www.otosaigon.com

Em cũng dùng Linksys dùng rất ổn Modem liền AP nhưng muốn xa lắp thêm ant không ăn thua đâu,em để tầng 1 thì chỉ tầng 1 và trệt là có sóng,lên đến tầng 2 là tịt

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: pham_cathay

Em cũng dùng Linksys dùng rất ổn Modem liền AP nhưng muốn xa lắp thêm ant không ăn thua đâu,em để tầng 1 thì chỉ tầng 1 và trệt là có sóng,lên đến tầng 2 là tịt
Quả là hiện đang phổ biến là LinkSys và DLink
mỗi cái nó có ưu và nhược tùy hòan cảnh và đặc điểm, Xin kê ra đây để bác tùy chọn

D-Link Modem ADSL, Router và SW kết hợp, tiện cho nhà xài ít máy khỏi mất công lắp thêm SW, sóng cũng ổn nếu xài trong khỏang cách vừa phải , Nhưng lại không xài được với những nhà cung cấp (ISP) không phải ADSL dạng như EVN hay TV Cable

LinkSys, chỉ là 1 Router không tích hợp Modem và SW, phải tốn thêm tiền lắp SW nếu muốn xài nhiều hơn 1 máy và phải có thêm 1 Modem để kết nối Internet , làm việc tốt với tất cả các ISP , miễn là có ngõ ra RJ45, Nhưng là đồ chuyên nghiêp hơn nên chất luợng sóng ổn định hơn và xa hơn nếu cùng chuẩn và môi trường phát sóng!!!

Tập Lái
25/9/06
18
0
1
53

Bác thử dùng cái wireless USB adapter xem. Em thấy cái này nhỏ gọn, rẻ, có thể đáp ứng được yêu cầu của bác đó.
http://www.ppcvn.com/diendan/showthread.php?t=40961

Hạng B2
19/4/06
130
0
16

Vote cho LinkSys - compliant to all Service Provider.

Nếu bác định mua thương hiệu khác thì nên test thử, hồi trước tôi định mua của D-link nhưng người bán nói rằng không tương thích với Mạng của Viettel ( mặc dù tôi không dùng Viettel ).

Tôi đã dùng LinkSys wrt54g 3 năm nay rồi - Chưa 1 lần phải RESET.

Khi mua bác quan tâm đến tính bảo mật của nó nhé, không thì hàng xóm dùng internet, bác trả tiền đấy:D

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: airport_solution

Vote cho LinkSys - compliant to all Service Provider.

Nếu bác định mua thương hiệu khác thì nên test thử, hồi trước tôi định mua của D-link nhưng người bán nói rằng không tương thích với Mạng của Viettel ( mặc dù tôi không dùng Viettel ).

Tôi đã dùng LinkSys wrt54g 3 năm nay rồi - Chưa 1 lần phải RESET.

Khi mua bác quan tâm đến tính bảo mật của nó nhé, không thì hàng xóm dùng internet, bác trả tiền đấy:D
Viettel ADSL thì OK

Không phải khi mua quan tâm mà là khi setup thì cho cái key vô, còn cái AP nào chẳng có firmware để cài đặt bảo mật quan tâm làm quái gì!!!

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Trích đoạn: hailua_dichat
Không phải khi mua quan tâm mà là khi setup thì cho cái key vô, còn cái AP nào chẳng có firmware để cài đặt bảo mật quan tâm làm quái gì!!!

Bác Hai lóng rày long thể bất an
hay tại vì bảo lũ liên miên làm cho mùa màng thất bát nên post mấy bài trên 4 rùm thấy toàn rày la em út không hà