Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Wireless access point

bác thử gọi bác Hiệp dê xồm xem sao (nếu ở SG)

Hạng B2
25/9/04
346
335
63
56
Ho Chi Minh City

Trích đoạn: airport_solution

Vote cho LinkSys - compliant to all Service Provider.

Nếu bác định mua thương hiệu khác thì nên test thử, hồi trước tôi định mua của D-link nhưng người bán nói rằng không tương thích với Mạng của Viettel ( mặc dù tôi không dùng Viettel ).

Tôi đã dùng LinkSys wrt54g 3 năm nay rồi - Chưa 1 lần phải RESET.

Khi mua bác quan tâm đến tính bảo mật của nó nhé, không thì hàng xóm dùng internet, bác trả tiền đấy:D

Tôi cũng đang dùng Linksys nhưng hiện chưa cài đặt psw nên mỗi khi dùng xong lại phải rút dây điện ra:D Bác cho hỏi thăm cách cài đặt bảo mật như thế nào vì tôi không phải dân IT nên chịu chết:)

Thank bác

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: nqp

Trích đoạn: hailua_dichat
Không phải khi mua quan tâm mà là khi setup thì cho cái key vô, còn cái AP nào chẳng có firmware để cài đặt bảo mật quan tâm làm quái gì!!!

Bác Hai lóng rày long thể bất an
hay tại vì bảo lũ liên miên làm cho mùa màng thất bát nên post mấy bài trên 4 rùm thấy toàn rày la em út không hà
hehe!
tại tuần rồi , có ku than phiền con Linksys cũng bị hàng xóm xài ké tốn tiền quá
hỏi ra thì Ku ấy bảo lúc mua người bán tư vấn y chang như vầy, hic, tội nghiệp
bữa nay lại thấy 1 cha tư vấn cho người ta y chang
tui sợ người ta mua về làm theo, chắc ăn là đã có bảo mật , độ vài tháng nữa coi Bill chóng mặt. lại tội nghiệp , hic!!!

Mà thiệt, lóng rày, cá tôm thất thu quá, năm nay coi bộ thua rồi!!!

Hạng B2
29/7/06
109
3
18
CHXHCNVN
www.otosaigon.com

Hàng xóm xài ké thì cũng ko vấn đề gì lắm,bất quá trả thêm đôi trăm.Tối lửa tắt đèn có nhau mờ.Chỉ ngại có chú nào nghịch ngợm lại dùng chính WF để mò vào máy tính của mình rồi bao nhiêu ảnh sex , phim sex , dữ liệu của mình nó làm tiệt thì chết:(

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

Trích đoạn: newsolder

Trích đoạn: airport_solution

Vote cho LinkSys - compliant to all Service Provider.

Nếu bác định mua thương hiệu khác thì nên test thử, hồi trước tôi định mua của D-link nhưng người bán nói rằng không tương thích với Mạng của Viettel ( mặc dù tôi không dùng Viettel ).

Tôi đã dùng LinkSys wrt54g 3 năm nay rồi - Chưa 1 lần phải RESET.

Khi mua bác quan tâm đến tính bảo mật của nó nhé, không thì hàng xóm dùng internet, bác trả tiền đấy:D

Tôi cũng đang dùng Linksys nhưng hiện chưa cài đặt psw nên mỗi khi dùng xong lại phải rút dây điện ra:D Bác cho hỏi thăm cách cài đặt bảo mật như thế nào vì tôi không phải dân IT nên chịu chết:)

Thank bác

với con Linkys WPC 54G (vừa là AP, vừa có 4 port SW)

bác vào IE, gõ vào IP của AP (default là 192.168.1.1)
user: admin, pass: admin

bác vào mục wirelsss / wireless security .
phần security mode: bác chọn Pre-shared key,
trong ô shared key: bác nhập pasword mà bác muốn cài đặt

khi máy tính bac log-in vào wireless network connecting, nó sẽ hiển thị dòng: Security-enable wireless network (WPA), bác phải nhập paswork trên đây, máy tính của bác sẽ luư pasword này vào cookie, lần sau bác không phải nhập nữa.

Tập Lái
25/4/06
36
0
0
Hà Nội

Theo lời các bác, em đã mua 1 em Linksys WRT54G rồi, nhưng không tạo wifi được. Em dùng Viettel ADSL, modem Zoom X4. Set up đến bước 9, nó kiểm tra chán chê rồi thông báo là không nối được internet.

Các bác tư vấn giùm em.

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

bác mua con Linkys ở đâu vậy ?

bác cứ gọi sang CTY Tân Niềm Tin, họ sẽ giúp bác cài đặt ,
dc: 150/20 Nguyễn Trãi - Quận 1,
dt: 9257267

chúc bác mau lên NET bằng con Linkys của mình :)

Tập Lái
25/4/06
36
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: thanhnn

bác mua con Linkys ở đâu vậy ?

bác cứ gọi sang CTY Tân Niềm Tin, họ sẽ giúp bác cài đặt ,
dc: 150/20 Nguyễn Trãi - Quận 1,
dt: 9257267

chúc bác mau lên NET bằng con Linkys của mình :)

Chán quá, em lại ở HN

Hạng B2
19/4/06
130
0
16

@Zonet

Bác kiểm tra và đặt lại IP address.

Có khả năng cả AP và Modem của bạn được nhà SX đặt trùng IP address ban đầu ( mặc định ) dẫn đến xung đột.

Còn bình thường thì bận cứ cắm cáp từ Modem vào AP là nó đã phát internet được rồi.

Về bảo mật có 2 loại :

1- Bằng WEP: Bạn dùng mật khẩu như đã giới thiệu ở trên.

2- Lọc MAC ( địa chỉ Card mạng của Laptop/PPC/Destop...của bạn ), chỉ những máy nào được bạn cho phép mới kết nối được internet.

Tôi không phải dân IT nên chỉ biết được vậy. Nếu bạn không làm được thì nhờ các cao thủ khác vậy.