Hạng B2
11/12/07
405
12.481
93
Vợ hai em gần đây mấy lần bị xe 2B hôn mông sau đó bỏ chạy, bét nhè hết tội nó quá. Trường hợp này bắt đền 2B được ko?Do em bị xui xẻo hay tại cách đi, chân phanh của em. Các bác chỉ giáo giúp. Vợ 2 em là sedan có nên làm cản sắt sau ko?

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
RE: Xe 2B hôn mông Vợ hai em, bắt đền được ko?

Ngoài nguyên nhân do 2B chạy ẩu có thể do bác thắng hơi gấp, trước khi thắng bác nên quan sát phía sau, Sedan thấp nên người đi 2B ít thấy được 2 đèn Stop, nên lắp thêm đèn Stop ở kính hậu nữa thì tốt bác ạ, cái này ngay tầm mắt nên 2B sẽ thấy tốt hơn

Sedan mà lắp cản sau thì quá xấu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113

Sedan ko nên gắn cản sau bác ơi, bác mà gắn thì vẫn đụng như thường được mà.

Còn nếu đường vắng (ko kẹt xe)+bị đụng nặng+tóm được bác xe máy đó (quan trọng nhất) thì mới bắt bồi thường được bác ơi, như em thì toàn kiếm đường vẽ ra cho chú bào hiểm thôi ạ.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Nên gắn cản sau , khi 2B ủi vào thì thiệt hại hầu như không có , nếu có thì cũng nhẹ thôi , BH sẽ thanh toán tất !

Tập Lái
12/9/08
7
0
1
vietnamnet.vn

TOM DC NO MOI TINH .SEDAN MA GAN CAN THI DI CONG NONG SUONG HON

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
58

Trích đoạn: malala

TOM DC NO MOI TINH .SEDAN MA GAN CAN THI DI CONG NONG SUONG HON
:mad::mad::mad:

Hạng D
30/10/06
1.388
26
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Vừa rồi em đang đi rất tà tà (tầm <40km/h) bị 2B húc rầm đằng sau, bác 2B này còn trẻ tuổi, chạy Airblade mới tinh, chạy từ đường nhỏ chạy ra, húc thẳng vào vợ 2 em, làm vợ 2 em xệ luôn, rách nhựa..., còn 2B thì cong phụt, bể nhựa tùm lum. Sai 2B rành rành mà em cuối cùng phải đưa 2B vào gara sửa xe máy, hỗ trợ 50% kinh phí sửa :(, xe mình thì tự bỏ tiền ra sửa :mad:
Hôm ấy em đang chở vợ con (mới 2 tháng) + bà nội nên muốn giải quyết càng nhanh càng tốt :D

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

2B sai luật đụng 4B. 4B đền. Luật nó là vậy:D:D:D.
Nói vậy chứ sadan gắn cản inox cũng có loại thanh mảnh mà. Như thế đỡ hơn rất nhiều.

Hạng D
30/6/08
1.505
67.614
113
59

Trích đoạn: dell132

Vừa rồi em đang đi rất tà tà (tầm <40km/h) bị 2B húc rầm đằng sau, bác 2B này còn trẻ tuổi, chạy Airblade mới tinh, chạy từ đường nhỏ chạy ra, húc thẳng vào vợ 2 em, làm vợ 2 em xệ luôn, rách nhựa..., còn 2B thì cong phụt, bể nhựa tùm lum. Sai 2B rành rành mà em cuối cùng phải đưa 2B vào gara sửa xe máy, hỗ trợ 50% kinh phí sửa :(, xe mình thì tự bỏ tiền ra sửa :mad:
Hôm ấy em đang chở vợ con (mới 2 tháng) + bà nội nên muốn giải quyết càng nhanh càng tốt :D
Ôi sao bác lại làm thế , tạo tiền lệ không tốt gặp mình là cho vợ con lên taxi gọi cho police nếu nó còn cự cải[&:]
[&:]

Hạng B1
13/5/07
55
0
8

Sau khi đưa xe đi bảo hiểm để chụp hình làm hồ sơ để sơn tút vài chỗ bị va quẹt, em đi xe vài hôm nữa để cho công chuyện hằng ngày. Đến ngày em lái xe đến BH để giao xe làm mới lại, trên đường đi đến thì bị 1 xe 2B cắt đầu vượt ngã 3 thì va quẹt vào xe em. Thế thì em bắt đền, được 1 số tiền, xong thẳng tiến đến BH giao xe luôn. Thế là coi như em có 1 ít tiền để đi taxi trong 2 ngày chờ sơn xe.