Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43
RE: Xe 2B hôn mông Vợ hai em, bắt đền được ko?

đi oto coi như mình có tiền ,gặp thằng 2 bánh mình đền coi như bố thí ,đỡ tức .Đi ngoài đường ,nếu 2 bánh hôn e ,e toàn giả vờ ko biết để chạy tiếp ,dừng lại mắc công fai đền cho nó nữa ,cách này là cách tốt nhất.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Thôi bác cứ làm cái bảo hiểm thân vỏ là thoải mái tinh thần tư tưởng nhất :), có gì đưa cho bảo hiểm lo hộ, khỏi phải tranh cãi với 2B làm gì cho mệt :)

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

Bác giống e nhỉ,e cũng vừa cho vợ 2 e đi thẩm mỹ viện lại cái mông phải về,2B nó đụng thì kệ để nó đi lun rùi mình báo BH nó lo cho,e nhận là lỗi của e lùi xe đụng vô cạnh cổng,BH chụp hình xe và đem tờ khai cho CA phường chứng cái là xong,2 ngày sau là mông vợ 2 e lại mới tinh.:D:D:D

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Trích đoạn: trauvang2003

đi oto coi như mình có tiền ,gặp thằng 2 bánh mình đền coi như bố thí ,đỡ tức .Đi ngoài đường ,nếu 2 bánh hôn e ,e toàn giả vờ ko biết để chạy tiếp ,dừng lại mắc công fai đền cho nó nữa ,cách này là cách tốt nhất.

Chính xác, Bác xuống cãi nhau với Quý Ông 2B, gặp thằng giang hồ nó chơi 1 nhát... coi như xong phim

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
48
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Trích đoạn: dell132
Vừa rồi em đang đi rất tà tà (tầm <40km/h) bị 2B húc rầm đằng sau, bác 2B này còn trẻ tuổi, chạy Airblade mới tinh, chạy từ đường nhỏ chạy ra, húc thẳng vào vợ 2 em, làm vợ 2 em xệ luôn, rách nhựa..., còn 2B thì cong phụt, bể nhựa tùm lum. Sai 2B rành rành mà em cuối cùng phải đưa 2B vào gara sửa xe máy, hỗ trợ 50% kinh phí sửa :(, xe mình thì tự bỏ tiền ra sửa :mad:
Hôm ấy em đang chở vợ con (mới 2 tháng) + bà nội nên muốn giải quyết càng nhanh càng tốt :D
Em không bao giờ giải quyết theo cách của bác.
Có thể tiền đối với bác k quan trọng, nhưng quan trọng là tạo tiền lệ cho những kẻ có máu ăn vạ.
Em sai, em đền tắp lự, k cãi một lời nào.
Nó sai, bắt em đền, em gọi CS tới bắt nó đền em.

Ở Cuba, súc vật lang thang trên đường cao tốc, bị đâm chết, xe bị méo, chủ xúc vật phải đền cho chủ xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: Dawnglow
...
Ở Cuba, súc vật lang thang trên đường cao tốc, bị đâm chết, xe bị méo, chủ xúc vật phải đền cho chủ xe.
Ơ, thế hóa ra Cuba lại văn minh hơn Việt Nam mình, các bác ạ [&:] [8D] :) :D

Hạng B1
24/4/08
53
0
0
56
Sai Gon

Mình cũng chọn giải pháp, bỏ đi cho xong chuyện mặc dù cứ tức anh ách vì cái sự kém văn hóa của một số lái xe 2B. Đôi lúc muốn dừng xe lại gọi CS đến nhưng nghĩ đến cái cảnh kẹt xe do phải giữ nguyên hiện trường, rồi lại bao nhiêu người hiếu kỳ chạy qua cứ nhòm nhòm ngó ngó, thôi thế là đành ngậm bồ hò làm ngọt bỏ qua, đưa xe vô ga-ra tút lại dung nhan thôi.

Hạng C
8/8/08
666
62
43

Trích đoạn: Dawnglow

Ở Việt Nam, cán chết gia súc gia cầm thì phải chạy cho nhanh, chậm chân chủ nó kéo cả làng ra. Gọi được CSGT đến thì mình bị luộc chín nhừ rồi. :D

Ước gì em ở Cuba nhưng lãnh lương ...Mỹ.