Thảo Luận Chung Xe 7 chổ dán số bên hông

Tập Lái
27/2/07
46
0
6
36
SG
RE: Xe 7 chổ dán số bên hông

nói thì nói thế chứ em thấy mấy người mua xe sau này cũng đem dán tuốt luốt hết, hình như cũng chẳng mấy ai muốn vướng vô rắc rối với xxx :mad:

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Em thấy có ai dán đâu??? Em đi mấy năm rồi chả ma nào hỏi cả.

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Em có dán đây ạ, dán 2 số 2 bên, chỉ 20.000đ chả bao nhiêu tiền, khỏi gặp phiền phức khi XXX hỏi thăm. Bằng chứng là tuần rồi em đi SG, 2 XXX đứng sau mông xe em mà chả bắt được gì, cuối cùng....đuổi đi chổ khác cho các bác í làm ăn!:D:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

bị bắt các bác cứ me chiếc 7 chỗ nào mà là xe nhập ấy, nói với mấy bác CSGT là : sao không bắt nó kìa:D

Hạng F
10/3/07
5.056
9.085
113
Thủ Đức - TP.HCM

Câu hỏi này đã được hỏi nhiều lần trên OS và cũng đã được trả lời thấu đáo bằng cách trích dẫn luật và nghị định hiện hành. Câu trả lời là: xe dưới 9 chỗ không phải dán số xe bên hông.

Tuy nhiên cũng có Bác gặp rắc rối với xxx ở tỉnh. Họ còn cả gan ghi rõ lý do này trong biên bản phạt nữa chứ :mad: Điều này chứng tỏ xxx cũng chẳng rành luật:mad:

Dù vậy, em kiên quyết không dán. Nếu bị xxx làm khó thì em sẽ cãi cật lực như Bác Songnguyen nói. Tất nhiên là có trích dẫn luật đàng hoàng.

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93

Chuyện này đã bàn mãi rồi mà các bác cứ lăn tăn. "Nói cho nó vuông" là không phải dán gì cả vì Bộ Công có thông tư qui định rõ về biển số xe, kẻ biển ở hông xe :

Thông tư số 01/2007/TT-BCA-C11 ngày 2/1/2007 của Bộ Công an
quy định về việc tổ chức đăng ký, cấp biển số
phương tiện giao thông cơ giới đường bộ
ghi rõ trong phần III, điều 3 như sau :

3. Quy đinh kẻ biển số, chữ trên thành, cửa xe ô tô:
Đối với các loại xe ô tô (trừ các loại xe ô tô có 09 chỗ ngồi trở xuống), chủ xe phải chấp hành các quy định như sau:
3.1. Kẻ biển số ở thành sau xe và hai bên thành xe.
3.2. Kẻ tải trọng, tự trọng vào hai bên cánh cửa xe.
3.3. Kẻ tên cơ quan, đơn vị vào hai bên cánh cửa xe (trừ xe riêng của công dân Việt Nam).

Như vậy xe dưới 9 chỗ không phải dán. Thông tư này rất dễ nhớ vì nó là số đầu tiên (số 01) ngày làm việc đầu tiên trong năm ngày (02/01) nên các bác có cứ dẫn mà nói với mấy chú xxxx.
Các bác cần thông tư này cứ seach trong mạng có ngay.

Tập Lái
5/5/08
15
0
1
53

Cám ơn bác bi_bo đã đưa thông tin rất thiết thực!