Tập Lái
20/8/08
24
0
0
TPHCM
Visit Site
Chào các pác!
Xe em LTZ mới mua, vừa rồi em ngồi trên xe để "chăm chút" thì em phát hiện 1 điều là lạ, xin mạn phép hỏi các pác. Sau khi xe đang dừng (đậu) chuyển số qua chế độ (P) thì em đạp thắng chân thì thấy cần số nó rung rung (cảm giác qua bàn tay khi nắm cần số). Thấy lạ nên em thử lại 2, 3 lần thì nó vẫn vậy. Nên em xin hỏi ý kiến các pác là cần số và thắng có liên quan không? và xe nào cũng vậy hay chỉ có Captiva? Xin nói thêm là từ lúc em lấy xe về thì cảm thấy xe này rất hoàn hảo (vừa lòng em hihihi) nhưng sự việc trên làm em hơi bận tâm. Xin các pác cho em biết ý kiến. Cảm ơn các pác nhiều lắm./.[:-]

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
RE: Xe captiva LTZ *cần số và thắng có liên quan?*

Liên quan mật thiết đó bác!Khi cần số ở P thì cần thắng là cái khóa cần số.Khi bác đạp thắng,cái lẫy khóa mở ra cho phép bác chuyển cần số.Nếu bác ko đạp thắng thì ko gạt được cần số-đó là nguyên lý chung đảm bảo an toàn cho các xe dùng số tự động.Tuy nhiên cũng có ngoại lệ:đó là xe Everest AT của Ford!
Trích đoạn: otocuatoi

Chào các pác!
Xe em LTZ mới mua, vừa rồi em ngồi trên xe để "chăm chút" thì em phát hiện 1 điều là lạ, xin mạn phép hỏi các pác. Sau khi xe đang dừng (đậu) chuyển số qua chế độ (P) thì em đạp thắng chân thì thấy cần số nó rung rung (cảm giác qua bàn tay khi nắm cần số). Thấy lạ nên em thử lại 2, 3 lần thì nó vẫn vậy. Nên em xin hỏi ý kiến các pác là cần số và thắng có liên quan không? và xe nào cũng vậy hay chỉ có Captiva? Xin nói thêm là từ lúc em lấy xe về thì cảm thấy xe này rất hoàn hảo (vừa lòng em hihihi) nhưng sự việc trên làm em hơi bận tâm. Xin các pác cho em biết ý kiến. Cảm ơn các pác nhiều lắm./.[:-]

Tập Lái
20/8/08
24
0
0
TPHCM
Visit Site

Nếu xe nào cũng như thế thì xe cap LTZ rất hoàn hảo :) em chỉ sợ em nó bị "đặt cách" thì tội nghiệp. Cảm ơn pác chevy nhiều lắm./.

Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53

No la cai khoa can so, xe toi dap phanh con nghe tieng "cach" rat ro o can so co.

Hạng B2
26/5/08
167
0
0

Có liên quan đó bác , tại cần số có biểu tượng chiếc giầy đạp thắng đó! ý nghĩa đó là tài xế phải đạp thắng thì mới chuyển số được! vì đạp thắng thì cái lẫy trong hộp số mới mở ra cho bác chuyển số .

Hạng B2
26/6/08
306
0
16

Thì bác đạp thắng cần số nó mới unlock chứ bác,chế độ khoá mà lị :D mà xe em k b ị như bác đạp thắng cầm cần số thấy bình thường bác àh chỉ có điều là bác đạp thắng thì cần số sẽ nhẹ và bắt đầu chuyển số được thôi!!