Hạng B2
24/12/04
160
7
18
53
Xa Lộ
RE: Xe chạy nhanh qua vũng nước có bị sao không?

nước bắn vào thiết bị điện tử trong mui, nhất là xe có ABS thì toi luôn

Bác nói rõ hơn được không ạ, xe em có ABS thế thì phải làm sao ạ. Thanks

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Mấy ông này có bao giờ ngồi với nhau để tính cho ra ngô ra khoai đâu, mạnh ai nấy làm, đường làm xong thì mấy ông cấp thoát nước nhảy vô đào lên, xong tới ông điện lực, rồi ông bưu điện thi nhau đào khóet, mưa xuống đường biến thành sông, xe đi có lọt hố thì có ông bảo hiểm lo chứ nhỉ?

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: vang9999

Hôm nay mưa lớn quá nên trên xa lộ có nhiều vũng nước nằm phía con lươn giữa đường. Em đang chạy nhanh nhưng không thể tránh được các vũng nước này nên đành phải cán bánh lái trái vô vũng nước dài khoảng 20m và thấy xe hơi bị khựng lại. Xin cho hỏi cán nước như vậy xe có bị sao không? (như: vẹo trục bánh trước, hư trục lái...)
em thấy chạy wa mấy vũng nước sát con lươn thì xe bị "cuốn" vào trong con lươn nên dễ giật mình, mất lái rất nguy hiểm

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Đề nghị các bác hổng có được nói xấu CB à nhe ! Dzậy là mất quan điểm CM, tạo điều kiện cho Địch phá hoại, xuyên tạt đườn lói chủ chươn !:D:mad:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Thôi chít, bác Fẹt chụp thế thì hông xong rồi. Có lắm chú tài lại chơi xấu cứ nhè mấy chỗ nước mà tương vào cho ướt người khác:mad:

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Chỉ sợ mất lái thôi, chứ nước do bánh xe văng lên gầm thì chắc là không vấn đề gì! (chỉ sợ là xe ko có vè mới bị nước bắn lung tung vao máy móc, thiết bị điện tử...). Mà nước văng kiểu đó "xi nhê" gì với cái vòi nước cao áp của mấy chổ rữa xe. Vòi rữa xe còn không sao mà các bác lo gì...!

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Khác nhau chứ, bác kaka. Thực tế nó chứng minh rồi mà.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: phantan

Thôi chít, bác Fẹt chụp thế thì hông xong rồi. Có lắm chú tài lại chơi xấu cứ nhè mấy chỗ nước mà tương vào cho ướt người khác:mad:
Thì mất lái như các bác đã bị, dễ hiểu mà...
@ bác Phantan : nhiều khi, vũng nước cạn, biết chắc không mất lái, mình tính đạp nhanh luôn, chợt xuất hiện mấy em cấp 3 áo dài trắng kế vũng nước : vừa thắng chúi đầu, vừa...chửi thề (chỉ có mình nghe). Chứ bang luôn không thắng, sợ áo dài trắng thành ...áo dài bùn :D[:eek:][:'(]

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
50

Trích đoạn: fernandoz
Thì mất lái như các bác đã bị, dễ hiểu mà...
@ bác Phantan : nhiều khi, vũng nước cạn, biết chắc không mất lái, mình tính đạp nhanh luôn, chợt xuất hiện mấy em cấp 3 áo dài trắng kế vũng nước : vừa thắng chúi đầu, vừa...chửi thề (chỉ có mình nghe). Chứ bang luôn không thắng, sợ áo dài trắng thành ...áo dài bùn :D[:eek:][:'(]
Bác tài này có "tâm" nhỉ ? Vậy gặp nước trong veo như ống nước của Công ty cấp nước bể thì nên bang để nhớ "áo em trắng quá nhìn "mới" ra " bác nhỉ !
Mai bác đi Trà Vinh bác nhớ nhìn các em nữ sinh dưới ấy nhá: áo dài trắng, quần lụa đen, nón lá "bài thơ", "xe đạp ơi", ...

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: kaka

Chỉ sợ mất lái thôi, chứ nước do bánh xe văng lên gầm thì chắc là không vấn đề gì! (chỉ sợ là xe ko có vè mới bị nước bắn lung tung vao máy móc, thiết bị điện tử...). Mà nước văng kiểu đó "xi nhê" gì với cái vòi nước cao áp của mấy chổ rữa xe. Vòi rữa xe còn không sao mà các bác lo gì...!

Em thấy bác KK nói cũng đúng. Chỉ sợ mất lái và không thấy đường do nước bắn lên kính lái thôi, chứ bọn rửa xe nó xịt nước lên ầm ầm có thấy hỏng hóc cái gì đâu!