Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/5/04
181
3
16
RE: Xe chạy XĂNG hay DẦU hơn?

... Nói chung (nói chung nhé)...
--> Đã 2 lần nói chung rùi mừ :D
Thôi thế này nhé, bác vào đăng kiểm xem người ta đo khí thải của 2 động cơ cùng loại Diesel và Xăng mà ko có Catalysator filter, chắc chắn máy Disel thải nhiều hơn

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Hi.hình như là với 2 lọai động cơ thì ngòai việc đo các chỉ tiêu chung của khí thải , họ lại có thang đo riêng cho ĐC dầu và xăng...cho nên thật khó so sanh..Nhưng mà xe Mer hay là BMW đời mới mà chạy dầu cũng " Hỗn " như chạy xăng vậy các Bác ạ , nó vọt và êm ru..nhất là mấy cái xe có gắn chữ Turbodiesel thì ngồi trên thấy thích lăm.Xăng hay dầu vẫn đang là vấn đè cân nhắc của vô số người sử dụng xe hơi...

Tập Lái
21/7/04
30
4
8

Khi chạy phía sau chiếc Hilander, một khi tài xế tăng tốc, ống khói lại nhả ra một ít khói, không rõ đó là hiện tượng bình thường của máy dầu hay tại máy của Hilander hả các bác?

Hạng B2
17/6/04
346
0
16
47
Hà Nội

Bác ra xem bảng số phía sau của mấy con máy dầu ấy là biết ngay
Dầu bám vào bảng số nên nhìn cũ rất nhanh mặc dù mới đeo biển 29U

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em thấy xe dầu chẳng có gì bẩn cả , đổ dầu thì có người đổ cho, sửa xe cũng có người sửa , bẩn thì chắc mấy ông IFA thì bẩn thật. Chỉ xấu mỗi quả là gây tiếng ồn cho xung quanh và khi nhấn ga mạnh thì có khói thôi. Nhiều lúc em nhìn thấy quả Audi A6 nhả khói mà thấy hơi mất giá trị.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Các bác có người phán xử rùi đây.

Máy xăng ô nhiễm hơn máy dầu rất nhiều.
Hiệu quả kinh tế thì máy dầu lại càng hơn do giá dầu rẻ hơn và hiệu suất của máy dầu cũng cao hơn máy xăng

Còn vụ ồn và khói đen thì hiện nay kỹ thuật chưa cho phép máy chạy dầu qua mặt máy chạy xăng

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Các bác cho em hoi xe Mekong 96 chạy máy mec có Ok không ,
em thấy bán giá 8000$ người bán nói chạy tốt chỉ tội giống Vitara thôi,
không biết em hỏi vậy có đúng topic của các bác không, thông cảm cho em mới đang ký , xem dien dan mãi nhưng không biết làm sao để hỏi được
các bác có kinh doanh xe cũ khổng em muốn mua xe, sao cái rao va75t của các bác nghèo nàn thế , chẳng có giò cả, hay là không tin tưởng rao va75t online

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Em thấy máy dầu giống cái xe vespa 2 thì , mặc dù được quảng cáo câu lạc bộ dùm beng nhưng mà chạy thua xa cái xe ware tàu, vừa nặng lại vừa hay hỏng vặt, chẳng hiểu thời trang như thế nào,
Cơ quan em có mấy cái mít 24 chỗ nổ như xe tăng mặc dù mới chạy vài năm, khi ngồi xe thì rung bần bật , mỗi lần xì khói thì xe máy chạy sau vừa ngửi vừa chửi , vì nó xả thẳng vào mặt
-------------
vậy xe nào ô nhiễm hơn xe nào ???
các bác có biết người ta nói đun than tổ ong ô nhiễm gấp hàng ngàn lần xe cộ chạy

Status
Không mở trả lời sau này.