Tập Lái
8/5/07
39
0
0
RE: Xe cổ bán theo lô này các bác

P.S: Tui xin lật ô cuối cùng của "Chiếc nón kỳ diệu" để chứng tỏ là có biết chuyện này ... thiệt (Bác Saigonvw làm chứng cho là tui có biết thông tin chính xác nhé vì tui ngại bị Ban Quản Trị OS phê bình: lính mới không đi vào chuyên môn): Mr. _ _ _ P. Xin cám ơn.

Tập Lái
8/5/07
39
0
0

To Bác vwdal@t: Thế Bác cũng đến tận nơi rồi à? Hình Bác chụp là chiếc giả vw Hertmuller (chắc là sai chính tả-nhờ Bác saigonvw chỉnh sửa cho đúng). Còn nhiều nữa....

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Trích đoạn: MTUNG

P.S: Tui xin lật ô cuối cùng của "Chiếc nón kỳ diệu" để chứng tỏ là có biết chuyện này ... thiệt (Bác Saigonvw làm chứng cho là tui có biết thông tin chính xác nhé vì tui ngại bị Ban Quản Trị OS phê bình: lính mới không đi vào chuyên môn): Mr. _ _ _ P. Xin cám ơn.
Bác lính mới nhưng lái lụa lắm,lại hài hước nữa.:DDo vậy bác không có gì phải ngại đâu.Ai trong BQT mà phê bình:"Lính mới không đi vào chuyên môn" thì bác cứ nói em,em ban Nick luôn!

Tập Lái
8/5/07
39
0
0

To Bác MINA: Ấy chết, em xin Bác, Bác đừng nói thế, dễ gây hiều lầm với các Bác QT và các thành viên khác là em lấy Bác làm chỗ dựa mà ăn nói lung tung là chết em. :( Xin cám ơn các Bác QT đã kỳ công thành lập và phát triển OS ngày càng lớn mạnh và em đang học tập dần dần các Bác nhiều điều ở đây (có cả việc đưa ảnh lên diễn đàn để có thể góp một vài ảnh khi cần).
Cám ơn Bác MINA đã có những lời nâng đỡ lính mới như em đây; điều này giúp em mạnh dạn trao đổi, bày tỏ ý kiến cùng với các anh em trên diễn đàn.
Encore une fois, thank you Bác nhiều (thú thiệt với Bác là em biết có nhiêu đó thôi, Bác đừng hỏi tới, em tịt, í là vì em đoán Bác đang ở đâu đó ngoài VN, không biết là về chưa, em hứa là từ lần sau chỉ viết bằng tiếng Việt thôi).

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: MTUNG
Encore une fois, thank you Bác nhiều (thú thiệt với Bác là em biết có nhiêu đó thôi, Bác đừng hỏi tới, em tịt, í là vì em đoán Bác đang ở đâu đó ngoài VN, không biết là về chưa, em hứa là từ lần sau chỉ viết bằng tiếng Việt thôi).
Bonjour Monsieur MTUNG :D

Tập Lái
8/5/07
39
0
0

Xin chào Bác Fenandoz. Rất hân hạnh được làm quen với Bác. Em biết Bác là người uyên bác (trong đó có tiếng Pháp-các thành viên OS công nhận như thế). Em xin được viết bằng tiếng Việt có dấu như đã hứa. Bác đừng cười em, mong sẽ học tập nơi Bác nhiều điều (vì em là lính mới, số lần lái của em chưa bằng số lẻ của Bác ;). Cám ơn Bác nhiều.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Chào bác MTUNG :D, again n again, he he
...như bác thấy, có thể nói, hầu hết các chiên da Xe Cổ OS đều đã lên tiếng ở topic này, đúng là chóang....thiệt :D
Chúc bác luôn vui với OS.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Trích đoạn: vwdal@t

Chắc là lô hàng này rồi phải ko các bác????????????

Chiếc xe mà Bác chụp trong hình có tên là Hebmuller . Nếu đúng thì Hebmuller là một chiếc xe cực kỳ quý hiếm bởi vì nó có một lịch sử khá bi thương

Năm 1948 Mr Heinz Nordhoff một trong những người lãnh đạo cuả hang VW quyết định sản xuất một mẫu xe cá nhân , nó khác với mẫu xe VW thông thường, nó được độ lên từ chiếc VW 2 chỗ, mui trần Máy 1100cc công xuất 25 Ngựa, Hệ thống Phanh ( Thắng ) cơ khí và hộp số không có bộ đồng tốc . Ông ta đã đặt mua 2000 chiếc từ hang VW để về độ thành Hebmuller . Trong khoảng thời gian 1948-1949 xưởng của Ông đã SX được khoảng 700 chiếc (và hiện nay trên thế giới chỉ còn khoảng 100 chiếc ) thì bị cháy nên Hebmuller đã bị tuyệt chủng .

Xưởng Hebmuler bị cháy :

Sau này có rất nhiều người vì khong thể kiếm được Hebmuller zin nên đã tìm cách độ lại từ xe VW 1100cc, Họ thành lập hẳn những xưởng để chuyên độ Hebmuller và những CLB chơi Hebmuller .

Một trong những chiếc Zin

Signhan

Máy 1100cc - 25 Ngựa

và các CLB

Phải công nhận là Mr Đ chủ nhân của chiếc xe này cũng là người đam mê Hebmuller nên đã nhập về hẳn một bộ “rập “ để độ Hebmuller vói hy vọng là người VN độc nhất có Hebmuller . Tiếc là Bác Đ này độ không tới nơi nên chiếc xe trông giống như một quái vật :(

Khoảng năm 2002 E thấy chiếc Hebmuller của Bác Đ chạy trên đường nên chạy theo đến tận Q2 tính coi nhưng Bác ấy đã lấy tolle che kín hàng rào không cho ai dòm ngó . [&:]
Khoảng 1 năm sau E tìm được trên Internet một bài hướng dẫn chi tiết cách độ Hebmuller bao gồm hàng trăm bức hình ghi chi tiết từng công đoạn và tìm được đúng Bác thợ đồng đã từng làm cho Bác Đ… về làm cho E . Hiện giờ phần quan trọng nhất là đồng đã xong , E đinh lắp dàn gầm “Bạc đạn nhào “ Máy 1800 cc … hy vọng cuối năm nay sẽ có xe trình cho các Bác coi .

Hạng B2
5/12/06
166
1
0
www.SonNga.com

làm lại được như thế này .... chắc e cũng đâm đầu vào chết ... mà yêu nó thui ....

sau này e về nước , kiểu gì e cũng phải đăng lệnh truy nã bác saigonvw ... để nhờ bác thửa cho 1 e xe cổ " long leng " ....

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Trích đoạn: SonNga.com

làm lại được như thế này .... chắc e cũng đâm đầu vào chết ... mà yêu nó thui ....

sau này e về nước , kiểu gì e cũng phải đăng lệnh truy nã bác saigonvw ... để nhờ bác thửa cho 1 e xe cổ " long leng " ....

@ Bác SonNga.com
Bác không cần truy nã E đâu - E đang tính truy tìm Bác đây:D
Chẳng là E đang muốn tìm một chiếc TRƯỜNG GIANG và / hoặc một chiếc HẠNH PHÚC còn nguyên bản, mà thứ này E biết chỉ còn ở các nông trang hoặc Đơn vị QĐ của TQ may ra còn sót lại - Nếu có điều kiện Bác để ý giúp E nhé
Cảm ơn Bác nhiều

P/S : Khi nào Khuổi - Của Bác cứ Alo cho E : 0903906950