Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
Hôm trước tớ có vô tình nhìn thấy con này

Triumph TR4A. TR là Triumph Roadster

Triumph là một nhãn xe của Anh, thống trị trong dòng xe thể thao trong thập niên 50. Nhãn Triumph ra đời cùng thời điểm với Jaguar nhưng lại chế tạo những chiếc xe thể thao 2 chỗ ngồi với kích thước trung bình. Hiệu xe này nổi tiếng về sự bền bỉ và sự thoải mái khi sử dụng.

Model TR4A ra đời nằm 1965 (TR4 là 1961). Và được xem là sự thành công không thể lặp lại so với TR2, TR3, TR5, TR6.

Điều đáng nói ở đây là chủ nhân của con xe này không biết độ ở đâu mà cả nội ngoại thất đều rất ấn tượng, chăm chút từng tý một. Nước sơn thì không thể chê vào đâu được và theo cảm nhận của tớ thì đẹp hơn cả Camry nữa. Cản trước và sau cùng vơi các chụp đèn đều được xi mạ bóng loáng. Xe dùng bánh căm chứ không phải mâm sắt.

Tóm lại nếu một garage nào ở VN độ chiếc này thì quả là tay nghề quá siêu. Mình chỉ sợ là tay nước ngoài nào đem thẳng vào VN mà thôi (trên các website thì tớ thấy con này giá khoảng $30,000 ở Mỹ).

Hạng D
12/12/03
2.829
4.062
113
Vietnam
Ấy ấy... nói vậy thui.. bác lại giận rùi... mà công nhận chiếc này nếu độ lại mà nước sơn nhìn bóng láng nhỉ... lại như xe mới...[8D][8D][8D]

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó
cong nhận chiếc này làm đẹp ! nhung WM nói thế thì anh em di beetle sẽ tự ái đấy!
mình nghèo nhưng thích xe hoi ma ! nên kiếm mấy con "ghẻ" tiền ma di vây!
mong WM lựa lời một tí! cho anh em đở tủi

Hạng B1
4/11/03
92
1
0
SaiGon
Tui vẫn kết người "Đẹp" đi xe "Ghẻ" hơn là người "Ghẻ" đi xe "Đẹp" đó pà con......[:(!][:(!]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Sorry bác LittleGod!

Độ xe phải độ cho hoàn chỉnh! về máy móc cả bên ngoài! mỗi lần mình nhìn mấy chiếc xe cổ tự nhiên "ấn tượng" liền! Vì có lần 1 chiếc cổ chui xuống hầm Saigon Center...nhưng đến lúc lên thì hỏng nổi! làm kẹt xe cả 15 phút! thế là Saigon Center cấm xe cổ xuống hầm đậu xe! không những thế mà các toà nhà có hầm lên xuống hay dốc cao thì tuyện đối cấm các em "ghẻ" này vào đậu xe! vì rất nguyên hiểm cho các xe khác phía sau!

Bác nào đi xe ôtô khi lên dốc (qua cầu có độ dốc cao) mà phía trước là xe cổ thì cẩn thận đấy!

Hạng B1
20/9/03
50
0
0
Sài Gòn - Vietnam
Cái này hơi lạc đề, nhưng các bác hãy nhìn kỹ hình phản chiếu trên cản sau của chiếc xe thử xem (hình thứ 3 từ trên xuống) hì hì hì :p

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Các bác cho ý kiến thử xem ở SG thì nơi nào có thể lên được nước sơn đẹp giống như vầy? Ga-ra của mấy hãng lớn? Ga-ra tư nhân làm được không?

Tập Lái
9/1/04
33
0
0
44
Vietnam
Em ở Vĩnh Long, em biết có một chổ sơn xe có thể nói là ...là gì nhỉ? Pro ! Nhưng "khứa" này ít chịu làm xe hơi, vì...nhà khứa trong hẻm (sợ xe vô trầy)! Xe trầy, bể, khứa làm lại nếu nhìn bằng kính lúp cũng không biết nữa là !