Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Nói về xe cổ thì tui o biết gì rồi, nhưng mà hay lo xa, không biết lỡ bác nào sở hữu 1 em quá già, hết thuốc chữa rồi o biết liệng đâu hỉ. VN mình chưa có nghĩa địa xe hơi mà:p

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Batong nói vậy cắc là thợ tút xe 2 bánh rồi, tút 2 bánh khác xa tút xe hơi đấy nhé, còn sơn lại cả 1 công nghệ, đâu phải cứ lấy ry-lô xịt lên là xong đâu!!

Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi
Trời em nhìn theo lời bác Nogias bảo mãi mới thấy hình bác phó nhòm cong như con sâu róm phản chiếu trên góc cản xe zậy, zui quá ta!!!!!

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
dạ ... em chụp chưa chuyên nghiệp lắm nên bị phát hiện ... trước khi post lên đã thấy nhưng nghĩ hình nhỏ xíu chắc không ai nhìn ra vậy mà bác Nogias phát hiện được ... đáng nể, đáng nể.

Hôm trước tớ còn thấy 2 con Mer trong hầm xe của Caravelle .. .một con 180sl roadster (2 cửa) nhìn "bén" như con TR4A ở trên và một chiếc sedan 300sel ... chắc cũng phải đời 60-70 gì đó ... nhìn rất phê. Có thể là chủ nhân có điều kiện mua các loại phụ tùng, đồ chơi "nguyên thủy" hoặc chế có "trình độ" nên nhìn rất đẹp và chắc chắn. 2 con ngày đều màu xám, ghế da màu xám trắng ... hôm nào có dịp gặp lại thì sẽ chụp lên cho các bác xem chơi

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com
-Tuy nhiên nếu em kô lầm thì bộ chứ Triumph này là Made in TQ ! Dán lệch rõ quá còn gì ! Hình 2 !
-Nếu lấy xăng ở vị trí đó thì ông chủ xe còn bị kêu ca nhiều và còn phải đi sơn lại nhiều
-Chiếc này với hãng "đồ lót" có chung cổ phần ko nhỉ ?

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Bác Fiateds không phân biệt được là hãng xe Triumph của Anh và hãng Triumph chuyên sản xuất "phụ tùng cho quí bà" là của Đức à..nhầm vầy là chết.

Hãng xe Triumph được thành lập vào năm 1885 bởi Siegfried Bettmann là 1 người Đức, nguyên sơ là hãng chuyên về sản xuất xe gắn máy 2 bánh, đến năm 1923 thì hãng bắt đầu nghiên cứu và sản xuất xe 4 bánh thể thao 2 chỗ ngồi - lịch sử của hãng có quá nhiều thăng trầm và bất trắc xảy ra, cho đến nay thì hãng chỉ chuyên tâm vào dòng xe gắn máy 2 bánh mà thôi.

Còn về Triumph "tất cả là thời trang" thì có lịch sử phát triển luôn là cái mũi tên chỉ lên chứ khó mà chỉ xuống vì nhu cầu luôn có sẵn mà chẳng bị cấm hay giới hạn tốc độ gì cả :D:D:D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
CN tuần trước vô tình gặp con Mercedes 160sl ... convertible cổ ... màu sám, cũng được độ rất "cứng" ... mình chỉ kịp nhìn thấy bánh mâm sắt có cover zin nhìn rất "cổ kính"

Chủ nhân đang lau chùi trước sân nhà ở đường Trần Quốc Thảo, đoạn gần tới ngã ba TQT & Võ Văn Tần ... để hôm nào đem máy đi chộp rồi về post cho anh em xem chơi :D

Có bác nào tình cờ biết chiếc xe này không? lên tiếng cho anh em học hỏi với

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam
Chiếc Triump này cực cực đẹp! có bữa đã đi chơi cùng clb Beetle, không chỉ bên ngoài đâu, các bác mà nhìn thấy máy móc của nó thì khỏi phải bàn! Chủ nhân là 1 anh Việt kiều còn khá trẻ em không nhớ tên. Chiếc này anh ta làm ở đây, nhưng hầu hết máy móc và các chi tiết nhập từ nước ngoài, nghe nói tốn hơn 20 ngàn rồi. bé xíu mà engine là 2.3L.

Tập Lái
6/3/04
2
0
0
<i>Được gửi bởi ptson</i>
Hôm trước tớ có vô tình nhìn thấy con này
Triumph TR4A. TR là Triumph Roadster
--------
Chao ptson,
minh rat thich chiec TR4A, ban co the cho biet la chiec do ban chup duoc o dau khong